Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không Image Trace ra lựa chọn 6 colors được ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi oceankingdom, 24/11/15.

Lượt xem: 4,388

1. oceankingdom Thành viên cấp 2

Mọi người xem giúp làm sao sửa được lỗi này với.
    Mình có cái file eps ( làm từ photoshop ) mình muốn đưa vào Illustrator và cho nó chuyển sang vector loại 6 colors nhưng mà cứ chạy được 1 đoạn là báo lỗi. Ai giúp mình sử lý lỗi này với ? Mình cám ơn trước.
    Đây là file mình định chuyển : http://www.mediafire.com/download/d20851x1ihaasni/01.eps

...
  2. phudang2001

phudang2001 Thành viên cấp 1

Mình thấy trace bình thường mà bạn. Nhưng mục đích bạn trace để làm gì? Sao không để vậy sử dụng luôn?
    oceankingdom thích bài viết này
  3. oceankingdom

oceankingdom Thành viên cấp 2

phudang2001 : Lúc làm mình để nhiều màu quá, bây giờ muốn nó tự gom lại còn 6 màu thôi để còn in ( muốn gom lại 6 đến 8 màu gì thôi ). Cơ mà :v lúc làm thì bên pts nên khi chuyển sang AI cho thành 6 màu thì nó mất sạch góc cạnh O.O Mình đành phải tăng độ phân giải của file làm bên PTS lên thật cao rồi quay lại AI làm. Không dè đến lúc này thì cứ chạy được tí nó lại báo lỗi chứ không ra được 6 màu nữa. @-) Thậm chí mình giảm dung lượng xuống rồi cũng vẫn thấy lỗi.
    Bạn trace được ra 6 màu không ? 8-|
  4. phudang2001

oceankingdom trace thì được nhưng những chỗ độ phân giải không cao nó ko được sắc nét, bạn biết chế độ trace của AI rồi đó :|
    oceankingdom thích bài viết này
  5. oceankingdom

Chậc, tăng độ phân giải cao thế vẫn không được 8-| Đen quá, lại phải làm lại rồi [-(
    Cám ơn bạn nhé.:-bd
  6. phudang2001

Hình như bạn chỉ tăng kích thước, bạn nên tăng lên 300ppi luôn vì hiện tại mình thấy bạn vẫn để 150ppi nên đoạn đó nó vẫn bị mờ
  7. oceankingdom

:)) Cũng không chỉ là vấn đề kích thước, quan trọng là dù sao thì nó cũng lỗi. Mình thấy bạn trace được mà nó ra cũng có vậy nên nếu mình giải quyết được lỗi thì cũng không tác dụng gì. #-o

Ủng hộ diễn đàn