Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không kéo được đối tượng ra khỏi hình ảnh ??

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi katori8x, 21/12/17.

Lượt xem: 7,500

1. katori8x Mới đăng kí

Các bạn giúp mình với, mình vẽ vector cho ảnh này rồi mà sao ko kéo đc ra khỏi ảnh để đổ màu vậy. Cứ kéo ra là hình nó lại đi theo ý với cho mình hỏi thêm là công cụ Join Tool trong CS6 không có ạ, mình tìm chỗ Pencil Tool mà ko thấy ???

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/12/17
  2. ngacminh86

ngacminh86 Thành viên cấp 1

Vector và ảnh nằm cùng 1 Group, bạn Ungroup đi.
    Lần tới thì muốn đồ lại ảnh hãy khóa ảnh lại > Ctrl + 2. Mở khóa đối tượng: Ctrl + Alt + 2
    Winter16katori8x thích bài viết này.
  3. Phan Đức Tùng

Phan Đức Tùng Mới đăng kí

Bấm vào đường path r kéo ra chứ select all thế thì làm sao mà kéo ra được, còn chọn path r ko kéo đc thì cái path đang nằm cùng 1 layer với background nhé. Cùng layer thì tạo 1 layer mới r kéo qua lock cái background lại là kéo thoải mái.

Ủng hộ diễn đàn