Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không nhận card màn hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi ZzDragonflyzZ, 25/5/16.

Lượt xem: 25,575

1. ZzDragonflyzZ Mới đăng kí

Tình hình là hôm trước có tháo card vga ra lau chùi xong cắm vào lại. Vào đến màn hình desktop thì thấy màn hình có gì đó sai sai. Thế là mình right-click -> thì phát hiện mất nvidia control panel.Vào device manager ->display adapter https://i.imgur.com/l1P2xbU.png[IMG]
    Không thấy cái card vga Getforce 9600 GT đâu trong khi lúc khởi động máy thì thấy nhận đc con getforce 9600 GT (màn hình đen trước khi vào đc bios)
    Đây là ảnh dxdiag
    [IMG]https://i.imgur.com/bxGZu6W.png[IMG]
    Cpu-z
    [ATTACH=full]78076[/ATTACH]
    Mầy mò cả buổi sáng mà không hiểu nó bị cái gì . Xóa driver card vga đi cài lại thì nó báo lỗi không nhận thấy card vga đâu.
    Có bác nào cho cái giải pháp đi ạ

...
  2. VNUIT

VNUIT Thành viên cấp 1

giải pháp cuối cùng và tốt nhất là cài lại WIN sau đó cài lại driver VGA:D
  3. Quảng cáo In ấn Gia Bảo

Quảng cáo In ấn Gia Bảo Thành viên cấp 2

Bạn remove driver cả trong device manager lẫn control panel xong, load driver về, giải nến ra, vào device manager để brow tới thư mục mới giải nén, tìm vào mục driver graphich, chờ chạy xíu vậy là ok rồi, tuyệt đối, không được cài trực tiếp nhé!
  4. ZzDragonflyzZ

ZzDragonflyzZ Mới đăng kí

Vấn đề là mục driver graphic không thấy card vga đâu thì sao mà chạy đc :/ . Thôi để đem card vga lên nhà thằng bạn check xem thử xem sao nếu ko là main ra đi mua main mới là vừa :(
  5. vtvmhcm

vtvmhcm Mới đăng kí

Tháo card ra chùi chân đi bạn sau đó gắn zô lại.
    Không được nữa thì cai lại win rồi cài lại driver nhé.
    Nặng hơn là lỗi chip vga đấy, cái này mang ra tiệm đóng lại chip, giá tầm 350k ấy.
    Bạn ở HCm thì mang qua mình kiểm tra giúp cho 541/26 điện biên phủ, p3, q3.
  6. sunnizer

sunnizer Banned

Mình nghĩ chỉ là lỏng chân VGA thôi mình cũng tháo vệ sinh lắp lại thì kok lên cắm chặt lại là được . Với lại sao máy kok nhận Card mà bạn cắm vào ổ VGA vẫn lên hình ? Nếu bình thường kok nhận được card thì nó No Signal luôn chứ

Ủng hộ diễn đàn