Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không thể save file trong 3Ds Max

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi leizard, 24/5/15.

Lượt xem: 28,397

1. leizard Mới đăng kí

Chào mọi người!
    3Ds Max của mình đang bị vấn đề là cứ sau 1 lúc hoạt động bình thường thì khi mình save lại bị lỗi "File is possibly corrupt. Would you like to try to resave?" khiến mình không thể save file được. Mình đã tìm cách đổi tên file save hoặc save lại từng phần nhưng cũng không được. Nếu mở 1 file mới ra vẽ lại thì lại save được bình thường, nhưng 1 lúc sau lại bị lỗi này khi save, làm mình rất mất công vẽ lại.
    Mình bị lỗi này với bản 2010, nhưng khi cài lại bản 2014 thì vẫn bị.
    Có ai từng gặp trường hợp này xin chỉ mình cách khắc phục ạ.
    Cám ơn mọi người rất nhiều!!

...
  2. Manok

Manok Thành viên cấp 2

Caí thứ 1 về cấu hình máy, bạn xem lại máy mình ổn để chay max 2010 64bit _crack ok ?
    Cái thứ 2 : file của bạn có nặng không ?, đa phần vẽ hay có merge từ file khác vào?
    Cái thứ 3: bạn thữ save ở ổ đĩa khác xem sao. ( ko save desktop)
  3. phanthao

phanthao Mới đăng kí

xin chào mọi người.
    mọi người cho mình hỏi với. 3dmax của mình bị lỗi là không render được nếu mở một file mới và load vào thì render bình thường nhưng save lại thì lại không ren được. mọi người chỉ giúp mình với[​IMG][/IMG]

Ủng hộ diễn đàn