Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi không xóa được nền trong photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Đinh Ngọc Thành, 1/3/15.

Lượt xem: 6,453

1. Đinh Ngọc Thành Mới đăng kí

Tình hình là em muốn xóa nền của bức ảnh này để đưa vào corel, nhưng em không tài nào xóa được nền của bức ảnh trong photoshop ạ. Em dùng công cụ Eraser để tẩy, rõ ràng là bỏ được nền rồi, nhưng khi lưu ra thì lại không được.
    Em làm ở 2 máy tính, máy ở nhà em thì vẫn làm bình thường, còn máy ở cửa hàng thì lại không được, liệu có phải lỗi win không ạ? Hay là lỗi gì mà em chưa được biết ạ?
    Em đã cài cả 2 bản cs3, cs6 nhưng vẫn không được ạ! Mong các bác chỉ giáo ạ!
    Em cảm ơn

...
  2. Đinh Ngọc Thành

Đinh Ngọc Thành Mới đăng kí

À, em xin bổ sung thêm là ở nhà em dùng win 64 bit, ở quán em dùng win 32 bit. Nhưng em nghĩ chắc là chẳng ảnh hưởng gì đến PTS? Hơn nữa PTS có 2 phiên bản riêng biệt dành cho 32 bit và 64 bit mà?
  3. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

đã lưu ở dạng png chưa bạn
  4. gicaby

gicaby Thành viên cấp 1

Mình thật sự chưa hiểu bạn làm như thế nào, nhưng mình lưu dưới dạng PNG & PSD đều import vào Corel được hết :|
  5. Đinh Ngọc Thành

Đinh Ngọc Thành Mới đăng kí

Em cảm ơn các bác, em cũng vừa tìm được nguyên nhân rồi, đúng là phải lưu ở dạng png ạ!
    Tại em cứ lưu ở dạng jpeg nên không được là phải ạ!
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Voãi cả lưu /:)
  7. abc xyz

abc xyz Thành viên cấp 2

Đọc cái topic mà thốn tới rốn =))
  8. gicaby

gicaby Thành viên cấp 1

vãi cả JPG =P~

Ủng hộ diễn đàn