Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi ko ấn đc vào thẻ Noise Filter Settings ( thánh nào giúp em cái )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dragon1402, 3/5/13.

Lượt xem: 5,980

1. dragon1402 Thành viên cấp 1

Em đã thử mọi cách có thể.nhưng cờ rắc song thì nó lại thế này.
    Đã gỡ và tải lại bằng nhìu linke,nhưng vẫn ko khả quan ạ.
    Có pro nào giúp em cái :(

...
  2. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Xin hỏi bạn mở chương trình bằng cách nào?
    Mở trong bộ lọc Filter của Photoshop hay chạy chương trình độc lập?
    Mình mở trong Filter ra hình như sau (vùng khoanh đỏ của bạn bị lỗi):

Mở chương trình chạy độc lập không qua Photoshop thì như hình của bạn. cũng không vào được thẻ Noise Filter Settings. Mình dùng bản 5.8 chắc cũng không quá nhiều khác biệt:

Còn nếu chạy đúng thì phải vào như hình dưới:
    Hồng Sơn thích bài viết này
  3. dragon1402

dragon1402 Thành viên cấp 1

AmateurTZ chạy bằng Filter của pts đó bác :)
  4. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

Bạn nhấn vào nút auto profile rồi cái bạn cần nó sẽ hiện lên ! Đang "profile not ready" kìa :|
  5. dragon1402

dragon1402 Thành viên cấp 1

Vâng.Đã có người giúp và sửa đc.cám ơn tất cả mọi người nhé :)
  6. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

AmateurTZ lấy ảnh minh hoạ ở đâu hót thế? :))
  7. Scop_rti

Scop_rti Thành viên cấp 1

8. kulrap_design

kulrap_design Banned

súp pờ soi voãi :v
  9. AmateurTZ

10. Amygreen

Amygreen Thành viên cấp 2

Mình xin cam đoan đây không phải Phương jô phương jiếc gì cả. Bạn nào chăm du học sẽ biết thôi. ;))
  11. style_l0v3_4x

style_l0v3_4x Thành viên cấp 1

em mới cài và làm quen với Photoshop CS6 (bản cờ rắc) nhưng khi chọn cái "Move Tool" để phóng hình lên thì nó báo lỗi như dưới hình!!!em tìm trên google nhiều rồi mà k tìm ra cách giải quyết!!!!:-s:( mong các pro về photoshop giúp đỡ !!!thank trước

12. AmateurTZ

Hình đâu bạn? Move có nghĩa là "di chuyển", "dời khỏi vị trí" chứ không phải là "phóng to", "thu nhỏ" bạn nhé. Khi di chuyển hình từ hình này sang hình khác thì nó giữ nguyên tỷ lệ 1:1 so với tỷ lệ của hình đang thể hiện. Nếu bạn muốn phóng to hay thu nhỏ có thể làm theo cách sau:
    1: Nhấp chuột vào biểu tượng cái kính lúp (thứ 4 từ dưới lên) trên thanh công cụ (cột phía tay trái màn hình), (tương đương với việc nhấn phím có chữ Z cạnh phím Shift phía tay trái trên bàn phím). Con chỏ chuột biến thành hình kính lúp có dấu cộng (là phóng to). Muốn thu nhỏ thì giữ phím Alt (cạnh phím dài nhất phía dưới cùng của bàn phím). Con trỏ chuột biến thành hình kính lúp có dấu trừ (là thu nhỏ). Kích chuột để tác dụng.
    2: Giữ 2 phím Ctrl + Alt và cuộn chuột giữa: cuộn lên là phóng to, cuộn xuống là thu nhỏ.

Ủng hộ diễn đàn