Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi mở file trong Illustrator CS6 "This file cannot be found"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi beckham84, 24/6/14.

Lượt xem: 31,216

1. beckham84 Mới đăng kí

Mình mới cài CS6 thay cho CS5 nhưng khi mở những file AI cũ thì thông báo lỗi "This file cannot be found". Nhưng một số file mở được một số file không mở được. Cả khi mình dùng CS6 mình làm một thiết kế xong rồi save lại sáng hôm sau mở ra cũng bị thông báo lỗi như vậy. Mình đã gỡ đi cài lại đều không được. Bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với ạ. Thanks.

...
  2. beckham84

beckham84 Mới đăng kí

Hic đợi mãi không thấy bác nào giúp e ạ.
  3. Hieuheroin123

Hieuheroin123 Thành viên cấp 2

Thay tên file thành tiếng việt không dấu nhe :P
  4. annirin90

annirin90 Mới đăng kí

Mình cũng bị lỗi như thớt mà mặc dù đã đặt tên không dấu vẫn mở ra không được. Ai giúp với ạ :(
  5. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Thử xem dc không nhé:
    - Không đặt tiếng việt có dấu (không phải chỉ riêng tên file, mà luôn cả đường dẫn đến file đó, kiểm tra đường dẫn có tiếng việt có dấu không thì đổi tên)
    - Chuột phải => Properties =>Change => chọn AI CS6 => OK
    - Kiểm tra phần folder option xem extention đang ẩn hay hiện, nếu không ẩn thì phải thêm .ai vào đuôi của file.
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/11/15
    trangmtcGreenbandit thích bài viết này.
  6. stungmt

stungmt Thành viên cấp 1

gửi qua đây xem mn mở đc ko.
  7. annirin90

annirin90 Mới đăng kí

khanhnguyen_ag ôi mình ẩu qá, đúng là tên file k dấu nhưng mà link dẫn lại có dấu. Thanks bro nhiều!! Mình mở lại được rồi. Tí thì cái đống này làm lại từ đầu chắc xỉu, hihi :D
  8. AsaHell

AsaHell Mới đăng kí

Máy mình cũng bị vậy.. đã fix được bằng cách viết tên file ko dấu.
    Nhưng mình vẫn thắc mắc là mình dùng máy ở cty mở file có dấu thì vẫn dc..
    Còn dùng lap ở nhà mở lại ko đc. Vậy là do máy hay do lỗi phần mềm vậy b.

Ủng hộ diễn đàn