Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi mỗi khi "Open" ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi kamplus, 27/1/13.

Lượt xem: 3,335

1. kamplus Mới đăng kí

Chào cả nhà,
    gần đây mỗi khi em tạo Project mới (ctrl + N) sau đó bỏ ảnh vào (Open) hoặc tại ảnh muốn sửa chọn Open with Photoshop để mở nhanh thì hay bị xuất hiện lỗi sau:
    "continue" thì bình thường. Như vậy là bị sao vậy?
    - Điều nữa là Zoom nhanh ảnh khi đang sử dụng các tool khác bằng cách nhấn Ctrl + phím Space + đè & kéo chuột Thì lúc hiện khoanh vùng cần zoom lúc thì ko hiện mà zoom luôn nguyên ảnh ngay tại chỗ đặt chuột.
    Làm thế nào để Khắc phục 2 bệnh này vậy các anh chị em Vietdesigner ?

...
  2. vietinsipid

vietinsipid Thành viên cấp 1

Cái này mình không chắc lắm.
    Bạn thử vào Photoshop.
    Chọn Edit -> Color Settings. Sau đó bỏ hết mấy dấu chọn ở mấy ô "Ask when..." đi. rồi thử lại xem.
  3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

ICC là file color proof của windows
    có thể bức ảnh bạn mở sử dụng color profile không có hoặc thật lạc , mất trong thư viện của windows , nên khi bạn open 1 tấm hình PS lập tức truy suất vào đường dẫn :
    C > WINDOWS > system32 > spool > driver > color. sử dụng nó để hiển thị màu trên từng pixel ảnh nhưng ko thấy thế là báo lỗi thế thôi :D
    sun_writer thích bài viết này
  4. nautilux

nautilux Thành viên cấp 1

bạn vào menu edit -> color setting rồi chụp ảnh lên xem nào. Bạn dùng bản 32 hay 64 bit
  5. kamplus

kamplus Mới đăng kí

Khi mình mở ra thì bảng setting này ko có check tại mấy mục "ask when..." (như hình).

lâu lâu trong lúc đang chạy thì nó làm ngưng driver card màn hình. rồi photoshop treo luôn. Có phải là bị xung đột phần mềm ?

Mình dùng windows 8 64bit; card màn hình: AMD Radeon HD 7650M và Intel HD graphic 3000. Photoshop CS6 64bit.
  6. nautilux

nautilux Thành viên cấp 1

của mình cũng thế mà
    bạn vào edit-> preferences -> performance xem bên graphic processor setting có check không, nếu check thì bạn thử bỏ đi xem ntn
    của mình win 8 64b ps 64b extend nvidia 610m
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn