Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi này khắc phục thế nào vậy các bác [PTS-CS6]

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi baotrong_tpm, 21/11/14.

Lượt xem: 2,428

1. baotrong_tpm Thành viên cấp 1

Chả là pts e đang dùng bình thường, tự dưng tắt mở lại thì nó bị như thế này từ.
    Ai có kinh nghiệm cho e hỏi lỗi này khắc phục thế nào ạ !!

em cảm ơn trước ạ !

...
  2. nhoklazy

nhoklazy Thành viên cấp 1

bác đang dùng bản portable hay full vậy :v
  3. baotrong_tpm

baotrong_tpm Thành viên cấp 1

Full ạ, cờ rắc xài lâu ni rồi, tự dưng hôm qua đang dùng, tắt phát mở lại cái nó thế !!
  4. nhoklazy

nhoklazy Thành viên cấp 1

ngày xưa em dùng CS5 cũng bị lỗi này, sau gỡ ra cài lại =))
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

cái này hôm bữa có người hỏi rồi mà mình đọc lướt nên mình cũng ko nhớ nó ở đâu, cũng ko ghê gớm lắm đâu
    xem thử cái này đi, chưa bị nên ko test được.
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt có cài cái gì của Adobe nữa ko? Bản Por ấy.

#5: Chuẩn rồi đấy.
    Hà Bơ thích bài viết này
  7. baotrong_tpm

có một bản Por nữa bác ạ, k ngồi máy nên chưa test #5 đc
  8. baotrong_tpm

đã test #5 nhưng vẫn không được các bác ơi !!!
  9. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

gỡ ra bằng revo install hay your install rồi cài lại vậy :D ko được thì portable, ko được nữa cài win luôn, mà cuối cùng cũng ko được nữa đem máy bán ve chai =))
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Biết ngay cái lỗi này liên quan tới bản Por mà. Có một cách này nữa, thớt thử xem nhé!

Vào đường dẫn C:\Program Files\Common Files\Adobe -> tìm thư mục Adobe PCD rồi click phải chuột nào folder này chọn Properties -> ở mục Attributes có 2 ô check là read-only Hidden. Bỏ dấu check ở mục read only.
    Hà Bơ thích bài viết này
  11. baotrong_tpm

không có file Adobe PCD như bác chỉ :-/

12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình quên mất là cái đường dẫn kia đôi lúc ở bản 32bit nó không có. Nếu thớt dùng 64bit thư mục Adobe PCD nó nằm ở đường dẫn này:

Code:
    Program Files(x86)\Common Files\Adobe\Adobe PCD
    - Nếu vẫn chưa được thì sẽ có hướng khác :">
    Hà Bơ thích bài viết này
  13. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Trước mình chạy CS6 ngon lành, đủ đởn tải Portable CC về chạy. Đến lúc quay lại CS6 dính lỗi này.
    Ngại mò mẫm nên tháo ra cài lại là ok. Rút ra bài học là ko nên chơi hàng portable khi đang xài hàng installed
    do dang thích bài viết này
  14. baotrong_tpm

15. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đó là những cách khắc phục tối ưu nhất đấy, vì những bản por đi kèm với full mà dính lỗi này thì chỉ có mấy cái khắc phục đó thôi là được. Nhưng nếu không được thì gỡ cái bản por này và cài nguyên bản full cho ổn định thớt ạ.
    Hà Bơbaotrong_tpm thích bài viết này.
  16. baotrong_tpm

Ủng hộ diễn đàn