Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi này là sao pro nào giúp em với!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Huỳnh PC, 15/4/13.

Lượt xem: 5,028

1. Lâm Bùi

Lâm Bùi Thành viên cấp 2

Máy mình bị suốt, chả riêng mỗi cái này. Mình nghĩ là do RAM ít mà cứ thích nghịch vài thứ cùng một lúc
  2. Vũ Đình Phú

Vũ Đình Phú Thành viên cấp 1

Kích vào view problem detail để xem nhá.
    nếu là CrashAPP thì cho nó vào danh sách tắt DEP (lên google hỏi tắt thế nào)
    Nếu là BEX thì dùng BCDedit để reset boot loader.
    Không phải do ram hay CPU gì cả
  3. Vũ Đình Phú

Vũ Đình Phú Thành viên cấp 1

Mấy người không biết cứ phán như thánh là thiếu ram.
    Nếu thiếu ram thì máy sẽ báo "Memory Full" hoặc đại loại như là overload ... gì đó rồi tắt chương trình khác hoặc chương trình này chứ không bị như thế này.
  4. trungzoki

trungzoki Mới đăng kí

Hình như ko phải tại ram đâu. Máy mình 8gb ram chạy chỉ ~40% thôi mà đôi lúc cũng bị :|. Đang tính cài lại win mà lười quá :D
  5. ayuhiru

ayuhiru Thành viên cấp 2

mình cũng từng bị thế này vài lần .. tức ói máu
  6. nhiemtran

nhiemtran Mới đăng kí

mình cũng bị lỗi tương tự đối với bản CS6. Nguyên nhân là không tương thích phần cứng. Lúc trước cài win 7 đã bị. Hiện nay chuyển qua win 8 cũng bị tương tự đối với bản cài đó.
    Giải pháp của mình là tìm một bản cài khác.
    Giải pháp thứ 2 là xài bản portable.
  7. Thanh Xuân

Thanh Xuân Mới đăng kí

nếu không do ram thì do không tương thích phần mềm. bạn kiểm tra lại xem>>>>>:-B <<<<<
  8. vagab0ne_r0se

vagab0ne_r0se Mới đăng kí

Bạn đừng để giao diện aero nữa, chuyển giao diện về win 7 basic khi sử dụng các soft nặng. Mình hay chơi kiểu này để chiến game :)
  9. Blue Anzu

Blue Anzu Thành viên cấp 1

Em xài win 7, cũng CS5 nhưng là bản portable chưa bao h thấy bị như này :v. Chỉ có vài lần vừa bật CS vừa chơi 2 game flash 1 lúc nó mới báo memory full :-?
  10. Góa Vợ

Góa Vợ Thành viên cấp 2

Có thể do xung đột phần mềm, tình trạng máy không ổn định. Trường hợp trên thì nghi vấn về RAM là không hoàn toàn. Mình nghĩ bạn lên clear lại ổ đĩa hệ thống. Vào stt tắt những ứng dụng ko cần thiết. Xóa bản PTS hiện tại và cài lại bản mới ( nên nhớ là xóa sạch không tì vết luôn nhá ). Nếu được thì nên đổi theme win 7 về basic mà dùng, né dc 1 phần nhỏ dẫn đến dumb RAM khi dùng phần mềm gì ngốn quá nhiều RAM.
  11. vân crazyyy

vân crazyyy Thành viên cấp 1

Ram mình 4GB nên cũng lượng sức cài ít, vậy mà thỉnh thoảng cũng bị như vậy :(
  12. blackeyedpealee

blackeyedpealee Thành viên cấp 1

bạn thử tắt hiệu ứng aero đì với lại chỉnh vitural memory gấp khoảng 1.5 lần dung lượng ram coi. mình làm như vậy thấy không còn bị nữa
  13. Thành Tuân

Thành Tuân Mới đăng kí

tớ thì tớ nghĩ không phải tại ram đâu.
  14. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Ủng hộ diễn đàn