Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lỗi Photoshop] Em bị lỗi photoshop cài bản nào cũng bị như vậy!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tuấn Anh Grapher, 12/4/13.

Lượt xem: 12,746

1. Tuấn Anh Grapher Thành viên cấp 1

Em bị lỗi photoshop mới ngày hôm qua, từ đầu em dùng bản cs4 portable nó bị như tnày :)
    em chả hiểu bị làm sao nên xóa đi và download bản cs5 full cờ rắc... và sau đó nó cũng bị tương tự :((
    Các thánh nhân có ai biết giúp em về sự cố này với :(, EM NGHIÊM TÚC, CÁC BÁC ĐỪNG CHỌC EM :)

...
  2. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

- Gỡ ra triệt để rồi cài lại ! ;;)
    Không cài laị Windows luôn cho rồi ! :">
    PS: Hơm chọc đâu ! :))
    apkhaypTuấn Anh Grapher thích bài viết này.
  3. Tuấn Anh Grapher

Tuấn Anh Grapher Thành viên cấp 1

Em cài lạ win được mấy ngày trước thì mấy ngày sau nó bị thế đó bác :((
  4. Hổ Báo VietDesigner

- Gỡ ra & quét hơm hết các File lỗi nên cài lại hay cài các bản khác vô cũng vậy thôi ! :">
    Tuấn Anh Grapher thích bài viết này
  5. JeQ

JeQ Mới đăng kí

Mình cũng đã từng bị như bạn, muốn điên luôn khi không vào dc Photoshop. Lên mạng tìm cách mà không ai biết.

Và cũng vì điều đó mà khi đọc được bài viết của bạn, mình phải tạo nick vào diễn đàn mà post bài này.Thú thật, nhìn mỗi hình trên cũng ko biết bạn bị lỗi gì, bạn nên click vào chữ "click here" để xuất hiện thông tin về lỗi rõ ràng hơn mà mọi người giúp bạn.

Ngày trước, mình cũng cài đi cài lại mấy lần cũng lỗi, cài lại WIN rồi lại hết, nhưng vài ngày sau là lỗi. Nó bảo lỗi file gdiplus.dll. Down file này cài lại vẫn lỗi như thường. Cuối cùng, mình phát hiện do lỗi FONT chữ, khổ nỗi có cách chỉ tìm font bị lỗi mà mình làm ko dc, thế là đành ngồi xóa mấy cái font chữ mình mới cài, xóa dần dần, rồi kiểm tra xem có vào dc PTS ko, xóa cho đến khi vào dc thì thôi ---> hóa ra do mấy font chữ mới cài.

Font chữ mình bị lỗi, máy không vào dc PTS là : UVF Hay-Maker. (biết đâu nhiều khi bạn như mình).

Chúc bạn sớm vào dc PTS.

Thân.
    Chỉnh sửa lần cuối: 15/11/14
    Rolls Oliver, hungpiano1992, saotruc0078 người khác thích bài viết này.
  6. Tuấn Anh Grapher

Ôi đúng thật, trước hôm bị lỗi em có download 1 số font việt hóa về :-ss... chắc phải xóa font quá :) thanks bác nhé
  7. Hổ Báo VietDesigner

- Test thử rồi báo Kết quả lại nhé bạn ! :">
    Hồng Sơn thích bài viết này
  8. Tuấn Anh Grapher

Đã vào được thưa bác :))
    JeQ thanks bác nhé :3 không có bác chắc e chết :))
    mgrHồng Sơn thích bài viết này.
  9. em_la_ngoc

em_la_ngoc Thành viên cấp 2

vụ này mới à nha, đống font nhà em tùm lum tùm la đủ các thể loại quẳng vào mà vẫn chưa bị lỗi gì, chắc do hên \:D/
    Quyet_Dep_Zai thích bài viết này
  10. AmateurTZ

AmateurTZ Thành viên cấp 3

Trước kia mình cũng có dùng bản cs4 portable và có hướng dẫn cờ rắc gì đó không nhớ. đại loại: Bạn tìm đến thư mục vừa xả nén của photoshop và tìm đến file application.sif theo đường dẫn sau (mình dùng win):
    Portable Photoshop CS4/App/PhotoshopCS4/AMT/application.sif
    và sửa lại cái đuôi (phần mở rộng) .sif thành .key gì đó cũng được.
    Mình đã làm theo cách này và chạy ổn (giờ đang chạy bản cs5 portable).
    Nếu chạy trên win 7 thì chạy với quyền quản trị: nhấp chuột phải vào file .exe và chọn Run as Administrator (dưới dòng có chữ Open).
  11. chungxitrum

chungxitrum Thành viên cấp 2

đúng cái em cần phải gỡ thôi, cảm ơn bác nhiều, em cài 2 lần mà bị gỡ lại mất thời gian thiệt
  12. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

chưa gặp bao giờ, chịu thôi
  13. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

bạn thử dùng Uninstaller Pro để gỡ bỏ triệt để, sau đó quét Registry và virus rồi cài lại xem sao, nếu không được chắc phải thay màn hình @@
  14. chungxitrum

trời ơi lại thêm 1 cái lỗi có ai giúp em với
  15. chungxitrum

16. Tuấn Anh Grapher

chungxitrum của bác chắc là cài bản cs6 portable rồi vào phần app thấy icons pts rồi click vào chứ giề :3 :3 mà bác dùng hệ điều hành gì vậy ? nếu là win xp ko sài được bản cs6 portable đâu nhé :P
  17. chungxitrum

em chạy win xp hồi trước em cài trên xp thig được bình thường giờ cài lại win nên bị, em cài cái này nên chơi 64x luôn dotNetFx40_Full_x86_x64
  18. Tuấn Anh Grapher

Em cũng không rành lắm :), có gì bác hỏi thím Ki Bi Dù Kun nha 8->
    chungxitrum thích bài viết này
  19. chungxitrum

thôi cảm ơn bác ngày mai hỏi mấy bác ấy vậy
  20. JeQ

JeQ Mới đăng kí

Ngày trước cài Uninstaller vào quét quá trời cũng bị như thường à :((.
    Sau đó, cài DLL-Files.com Fixer quét cũng ko được. Mà phần mềm này cũng hữu ích, quét và sửa Registry, bổ sung DLL thiếu, nên mình nghĩ chungxitrum cài thử xem sao.
    Bị lỗi Font Việt Hóa, nên sau khi cài font nào là phải nhảy qua kiểm tra liền PTS có vào được ko,
    Tuấn Anh Grapherchungxitrum thích bài viết này.
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn