Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lỗi Photoshop] Em bị lỗi photoshop cài bản nào cũng bị như vậy!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Tuấn Anh Grapher, 12/4/13.

Lượt xem: 12,785

1. superman24101994

superman24101994 Thành viên cấp 1

chungxitrum máy bạn bị mất file kernel32.dll nên nó ko tìm được --> PS ko thể khởi động đc
    chungxitrum thích bài viết này
  2. chungxitrum

chungxitrum Thành viên cấp 2

làm thế naòo đêy bạn
  3. superman24101994

superman24101994 Thành viên cấp 1

chungxitrum bạn tải kernel32.dll về Sau khi tải file kernel32.dll, bạn cần Copy file kernel32.dll vào thư mục C:\WINNT\System32 hoặc C:\Windows\System32. Nhưng chỉ Copy thì chưa đủ mà bạn cần khai báo nhằm để kích hoạt file dll bằng cách nhấn menu Start [Search] Run gõ cmd và nhấn Enter. Sau khi công cụ Command Prompt hiện ra thì tại dòng nhắc lệnh bạn hãy gõ tham số với cú pháp là regsvr32 kernel32.dll rồi nhấn Enter và khởi động máy lại. Sau khi khởi động máy lại hãy dùng đĩa Windows cho vào ổ đĩa quang khi hiện lên giao diện cài đặt thì hãy tắt nó đi > Kế tiếp, hãy mở ổ C:\WINDOWS\system32 tìm nhấn double-click vào biểu tượng webfldrs > nhấn Select reinstall mode > chọn check vào tất cả các ô và nhấn OK > nhấn Reinstall > nhấn OK, Yes, và lấy đĩa Win ra khỏi ổ đĩa quang rồi khởi động máy lại để thiết lập thay đổi có hiệu lực.
    chungxitrum thích bài viết này
  4. huytran0108

huytran0108 Mới đăng kí

Thực sự rất cảm ơn bạn JeQ. mình đã tạo nick diễn đàn chỉ để cảm ơn bạn. lỗi này tìm trên mạng rất khó sửa và thường gặp những câu trả lời là cài lại win hay xoá đi cài lại bản thấp hơn.
    vấn đề đúng như bạn nói là do lỗi font việt hoá. dựa vào font lỗi của bạn mình cũng chỉ mất 5' để tìm ra font bị lỗi của mình. thường là font UVF....( của mình là UVF parfait)
    cảm ơn.
    kht1804, cuongdesJeQ thích bài viết này.
  5. kht1804

kht1804 Mới đăng kí

Cảm ơn chỉ dẫn của mọi người, mình cũng vừa điên đầu cài đi cài lại mà không hiểu tại sao cứ báo lỗi... thì ra là UVF Haymaker . AI cài font này nhớ cẩn thận nhé. Dù rất thích font này nhưng đành cho em í ra đi...
  6. kht1804

kht1804 Mới đăng kí

Thanks JeQ nhiều nha, nhờ bài viết của bạn mà mình đỡ khổ. hic :D
    Ai có font nào hay bị lỗi thì điểm mặt giúp với để mọi người biết mà remove ^^
  7. Nguyễn Hoàng Diên

Nguyễn Hoàng Diên Mới đăng kí

Cám ơn bạn JeQ :"> lỗi ko khởi động dc PS bất cứ phiên bản nào, dòng họ Adobe lun, mình bị cả 2 máy, PS, Pr, Dw chả cái nào lên dc =)) tức ơi là tức, các trang nước ngoài giải thích lung tung, cuối cùng vào đúng nhà VD mình :"> mình bị font UVF Parfait Script Pro :">
  8. saotruc007

saotruc007 Mới đăng kí

:3 nói thật em ức chế cái vụ thiếu file gdiplus.dll này quá rồi. Tình trạng giống hệt chủ top vậy :( em còn đang tính cài lại win luôn ý. Hóa ra là do đống font việt hóa gây nên. :3 Xui xẻo lần trước em cũng bị i chang lần này luôn. Không biết lại ngồi kì cục cả buổi để cài lại win. Haizzz
  9. levandien2013

levandien2013 Mới đăng kí

Cảm ơn các bạn nhiều,lỗi font chữ thui ,mình xóa đi lại chạy ngon rồi ^_^ . Thế mà mấy lần trước ko biết đi cài win mấy hum lại bị huhu
  10. hungpiano1992

hungpiano1992 Mới đăng kí

Các bác xóa cái Font: PARFAIT SCRIPT STYLEISTIC và PARFAIT SCRIPT PRO đi nhé!! em mới xóa và đã được rồi :)
  11. h_ds

h_ds Thành viên cấp 2

Tải bản khác đi bạn!
    tourism thích bài viết này
  12. tourism

tourism Thành viên cấp 1

Cắm chuột down 3G mãi mới được, xong xuôi về cài cuối cùng nó báo cái oạch "Lỗi".
    Căn bản trên mạng toàn link file Upshare với 4Share, tảu lâu quá nên vô thẳng trang chủ down về nhanh hơn.
    Bác nào có link Mediafire hoặc Google Drive cho em xin cái
    Thanks !
  13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

14. ToriHaru

ToriHaru Mới đăng kí

Cám Ơn Bạn JeQ Nhé,Mình Cũng Bị Lỗi Font,Ko Hiểu Sao Trước Cài Font Này Vào Thì Vẫn Bình Thường.

UVF Parfait Script Pro
  15. apkhayp

apkhayp Mới đăng kí

Có ai giúp cái lỗi gõ tiếng việt có dâu không??? ví dụ gõ từ: tiếng việt là n1o ra cái chữ gì đâu không nản kinh
  16. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

apkhayp: Nói rõ ra chứ hỏi như vậy ai giúp được bạn!?
    apkhayptranvan.muon thích bài viết này.
  17. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@apkhayp : Mình nhìn tình hình câu nói, thì chổ này là mục Photoshop, thì bạn đang gõ chữ trong Photoshop, và bạn đang gõ VNI, chỉ có Run As Admin cái Unikey, rùi đổi bảng mã của Unikey thành Unicode, là xong phim, nếu sài fonts nào khác, thì nói ra, vỉ đa số là hok sài fonts unicode trong Windows có sẵn, mình chỉ đoán mò, cũng đoán trúng 90% là bạn chưa chạy Run As Admin, và bạn bị lộn bảng mã,, ha ha ! :))
    apkhayp thích bài viết này
  18. apkhayp

apkhayp Mới đăng kí

@Dù Kun VietDesigner, @tranvan.muon Thông cảm mình viết vội quá, ý là khi mình gõ tiếng việt có dấu trong pts thì nó bị lỗi font ví dụ mình gõ từ: tiếng việt. Thì nó nhảy ra cái từ gì đâu đâu á.
    tranvan.muon thích bài viết này
  19. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@apkhayp : Thì @Dù Kun VietDesigner kêu e nói rõ ra, thì e cứ nói rõ ra các món dưới này đê :

1. chạy Unikey Run As Admin chưa ?
    2. Đặt bảng mã gì vào đó vậy ?
    3. đang gõ fonts tên gì vậy ?
    4. Kiểu gõ đang là kiểu gõ gì ? đang là kiểu gõ Telex hay VNI ?
    5. chụp màn hình, nhìn thấy toàn bộ từ Windows đến Photoshop, (lúc đang chọn text, gõ xong, xòe Unikey ra để qua 1 bên, rùi chụp toàn màn hình, đừng crop nhỏ hình), để các bạn nhìn thấy mọi thứ.
    6. rùi các bạn sẽ quan sát, phát hiện ra lý do, sẽ có cách chỉ dẫn e làm tiếp ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/8/17
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn