Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi plugin guideguide trong photoshop cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lyluyen, 2/11/17.

Lượt xem: 4,116

1. lyluyen Mới đăng kí

Chào cả nhà, cho mình hỏi lỗi plugin guideguide trong pt cs6 với ạ, nó dừng hoạt động hẵn thì có cách nào khắc phục sữa lỗi không cả nhà??
    Mình thiết kế giao diện web nên rất cần dùng đến nó, mà tự dưng lại bị lỗi như thế, không hiển thị nội dung chia cột vs dòng nữa, không chia cột tự động được nữa ~X(
    Cả nhà giúp mình với ạ

...
  2. lyluyen

lyluyen Mới đăng kí

Plugin guide guide nó hiển thị ntn đây ạ? Không có hiển thị các thông số chia cột vs dòng, cả nhà giúp mình khắc phục lỗi này với.
    Cảm ơn nhiều
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có thể do cr@ck bị lỗi đó.
    lyluyen thích bài viết này
  4. lyluyen

lyluyen Mới đăng kí

Hồng Sơn
    Cảm ơn anh bạn nak, cho mình hỏi thêm với : Nếu cr@ck bị lỗi như anh bạn nói thì giờ mình phải gỡ ra rồi cài lại ah? có cách nào gỡ riêng nó ra không vậy ? mà không ảnh hưởng đến plug in khác??
    Như hình này, gỡ là gỡ sạch các plugin kèm luôn ah? Mình chưa cài thử cũng chưa gỡ mấy plugin này bao giờ nên không rõ nữa.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ừ cứ gỡ ra cài lại thôi. Nó bị vấn đề nào đó đấy!
  6. Edna

Edna Mới đăng kí

Mình cũng đang gặp tình trạng như vậy TT ^TT,,, tự dưng nó dở chứng không hoạt động nữa chứ
  7. lyluyen

lyluyen Mới đăng kí

Bạn Edna đã khắc phục được chưa? Mình mặc kệ luôn, đang đợi cao nhân cứu giúp, mà đợi mãi chẳng có ai giúp cả
  8. huyhp

huyhp Mới đăng kí

Mình mới bị lỗi cs6 do dùng thêm illutra.., cài lại thì cũng không cài được GuidGuid, nó báo GuiGuide doesn't validz gì gì đó ,dịch đại loại là, GG ko có chữ ký, không được dùng.>>@@
    lyluyen thích bài viết này
  9. lyluyen

lyluyen Mới đăng kí

huyhp :-s Mình thì giờ mặc kệ luôn, cứ lấy cái cũ copy qua ~X(
    Chẳng có cao nhân nào giúp vấn đề này nhỉ.
    Chắc phải gỡ ra cài lại từ đầu quá

Ủng hộ diễn đàn