Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi pts cc...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguoi di ngang doi toi, 21/10/14.

Lượt xem: 2,192

1. nguoi di ngang doi toi Thành viên cấp 1

Chào các bác. hiện tại mình đang dùng PTS CC chạy trên win 8.1 mà khi dùng công cụ Crop và chọn tự mình đặt kích cỡ thì bị đơ luôn pts và ko thể crop dc theo kiểu này. không biết các bác đang dùng bản CC trên 8.1 có bị lỗi như mình ko?

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đơ luôn hay chỉ một lúc hả thớt? Khó đấy.
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. nguoi di ngang doi toi

nguoi di ngang doi toi Thành viên cấp 1

đơ và lag cả máy đến khi tắt pts thì mới hết.
  4. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Tắt Photoshop.
    Đè ba nút theo thứ tự : Alt + Ctrl + Shift ̣không buông ra. Nhấp đúp vào Icon Photoshop CC trong lúc đè ba nút trên. Một bảng thông báo hiện lên, bấm YES. Rồi test lại xem.
    nguoi di ngang doi toi thích bài viết này
  5. nguoi di ngang doi toi

hình như là đỡ hơn. có điều crop theo kích thước như mình để là file jpg cắt 851 x315 100ppi thì đến 10p luôn. mình cứ tưởng cắt nhanh khoảng 1 2p là xong
  6. ối zời ơi

ối zời ơi Thành viên cấp 2

mình chả thấy có vấn đề gì luôn. win 8.1 với CC đây. ảnh kích cỡ 3000x2500
    thời gian crop là 1 giây, crop theo đúng thông số của thớt luôn :|
  7. nguoi di ngang doi toi

ôi zời ơi : bạn chọn sai rồi, mình ko crop kiểu ratio mà crop theo kiểu W x H x Resolution
  8. ối zời ơi

nếu crop thế có vẻ lâu hơn. cỡ 20 giây :-?
  9. nguoi di ngang doi toi

máy mình mà crop như vậy thì ko dc, lag và giật tung chảo. ko biết bác có settings gì trong PTS ko?
  10. ối zời ơi

setup 1 số cái cho nó tăng hiệu suất pts lên thì tốc độ nó cải thiện ngay
    - cái góc dưới bên trái đừng để default là Doc3.5M/3.5M (ví dụ thế chẳng hạn), bấm vào cái mũi tên bé bé đấy chuyển sang Efficiency
    - mở Preferences lên thay đổi vài cái thiết lập cho tăng tốc lên:
    File Handling chọn Disabled Compression of PSD and PSB files
    Performance thì tuỳ RAM thớt, còn History and Caches đổi Cache Levels xuống còn 2, Scratch Disks thì chọn ổ nào trống nhiều nhất, trừ ổ C, chỗ Graphic ở bên bấm Advanced Settings bỏ dấu ô Anti-alias đi, ở Drawing Mode nếu máy yếu quá thì chọn Basic
    ngoài ra muốn nhanh nữa thì thẻ General bỏ dấu ở Animated Zoom với Enable Flick Panning đi
  11. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lạy hồn crop ko thôi mà nó vậy thì máy thớt nó có vấn đề gì rồi. Diệt virus thử chưa?
    Hà Bơ thích bài viết này
  12. nguoi di ngang doi toi

mỗi lần mình crop là bị thế này đây. đã chỉnh như bạn ôi zời ơi hướng dẫn rồi mà vẫn ko hết
  13. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

Disk 100% treo thì phải rồi. Lỗi thì xuống CC cũng được
  14. Dũng Bệu

Dũng Bệu Thành viên cấp 1

máy mình còn yếu hơn máy bạn nhé ... crop để WxH và chỉnh trong Ctrl + K đúng là cm thôi ... ram 2G mà bem ầm ầm
  15. nguoi di ngang doi toi

kiểu này khéo bỏ về win 7 thôi @@
  16. nguoi di ngang doi toi

ối zời ơi bác có thể crop lại y như vậy và sau khi crop xong bật Task Manager lên xem pts ăn bao nhiêu ram giúp mình ko?

Ủng hộ diễn đàn