Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi PTS tự mở 1 file

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi sftok792, 14/9/19.

Lượt xem: 5,962

1. sftok792 Mới đăng kí

Chào các anh chị,

Hiên tại mình đang sử dụng bản PTS CS6, khi mình mở PTS lên (mở PTS chứ không phải mở file PSD) nó báo lỗi[​IMG]

sau khi mình nhấn Ok nó sẽ tự mở file mình đã thao tác từ rất lâu rồi, file đó giờ không còn nữa, mình cũng thử save rồi thoát ra nhưng sau khi mở PTS nó vận bị, cứ auto mở file đó lên đầy đủ các layer như bên dưới.
    Không biết bác nào biết các khắc phục không vì google chỉ thấy kêu cài lại PTS. Mình cảm ơn.

...
  2. huanngh

huanngh Mới đăng kí

In my case, the solution was to hold Ctrl+Alt+Shift when starting Photoshop under a normal user account, then immediately go to the Edit menu -> Preferences -> Performance and uncheck the C: drive as a scratch disk location and check my F: drive. Photoshop now opens normally.

Ủng hộ diễn đàn