Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lỗi] Sau khi chỉnh sửa ảnh và xuất ra ảnh bị mờ và chất lượng kém !!!

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi nguyenhuynhhuyhoang, 21/12/16.

Lượt xem: 1,770

1. nguyenhuynhhuyhoang Mới đăng kí

TÌnh hình là cái Photoshop của mình đang sử dụng là sau khi chỉnh sửa ảnh xong thì SAVE lại và đăng bài lên Facebook thì ảnh bị mờ nhưng bấm vào xem ảnh thì chất lượng lại rất tốt sau đây mà một số việc mình đã làm hết sức
    1. Mình đã zoom về 100% và Flatten các Layer lại thành một và SAVE (Không được)
    2. Mình đã chỉnh chất lượng ảnh từ High đến Maximun và chọn các định dạng ảnh khác nhau từ JPG -> PNG (Vẫn không được)
    3. Mình đã thử tạo một ảnh với size lớn hơn và thử ngược lại (Cũng không được)
    4. Mình đã thử SAVE với định dạng là Web (Vẫn không được)
    5. Đã thử cho Photoshop trở về mặc định ban đầu (Cũng không được)
    Mình đã làm hết mấy cách đó mà khi đăng lên FB thì chất lượng ảnh lại mờ đi chỉ khi click vào xem thì mới thấy rõ chất lượng ai rành Photoshop cứu mình phát này với, ! Cảm ơn các bạn nhiều

...
  2. drax

drax Thành viên cấp 4

do card đồ họa là 1 phần, nhưng ảnh up fb sẽ bị dùng thuật toán nén, ảnh chất lượng càng cao thì bị ép dung lượng xuống sẽ càng mờ, vậy thôi.
  3. nguyenhuynhhuyhoang

nguyenhuynhhuyhoang Mới đăng kí

Cách giải quyết như nào v bạn
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Hình ít màu thôi, càng màu nóng càng dễ bị giảm chất lượng khi tải lên Fb. Kích thước jpeg lớn thì sẽ bị nén ít hơn trên Fb.
    mrcuonglam thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn