Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi Shut down hơn 14 tiếng chưa tắt - Win7

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Mil Mèo Kon, 19/12/13.

Lượt xem: 3,462

1. Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

Lúc sáng, 6h30 mình shut down máy nó đã hiện cần update gì đó mà tạo vội đi thi nên kệ. . Đến trưa nó báo ...31 of 31 vậy mà đến giờ 8h30 tối rồi mà vẫn vẫn không suy chuyển! T.T . Mình xài win7! Giờ phải làm sao đây? Mn giúp mình với :( . . P/s: lập topic bằng điện thoại nên không đăng được hình, thông cảm nha! :( . . Đây là link ảnh screen deskstop mình hiện giờ: h ttps://fbcdn-sphotos-b-a.akamaihd.net/hphotos-ak-ash3/1487848_182217888640492_955721451_o.jpg?dl=1

...
  2. kientooc

kientooc Thành viên cấp 2

Tắt máy bật lại... Xem ntn đã
  3. Soo Bio

Soo Bio Thành viên cấp 2

Dí nút cho nó tắt hẳn đi rồi bật lại. Toàn thế thấy chả sao :))
  4. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Tốt nhất là tắt chức năng update của windows đi, vừa ngốn dung lượng máy, vừa phiền phức đủ thứ mà chả giải quyết được vấn đề gì!
  5. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

Nếu mà nó k tắt thì bạn cứ cúp cầu dao là tắt, mình làm hoài nhanh gọn :))
  6. Zet

Zet Thành viên cấp 1

* Máy bạn bị như thế thường gặp phải 2 trường hợp như sau:
    -Thứ nhất có thể do bạn để chế độ tự update khi cài win xong mạng chậm và sẽ load lâu
    -Thứ hai có thế do bị virut
    * Cách khắc phục:
    - C1: Nhấn nút nguồn thật lâu xem có tắt không...nếu không thấy có hiện tượng gi thì làm cách 2 :))
    -C2: Tháo pin rồi lắp lại,nếu lên đc thì vào tắt update đi nhé =))
    Mình làm vậy mấy lần thấy cũng chả sao....:D
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đúng mấy bả con gái, ảnh cũng phải thêm mấy emo vào :))
    Lại còn để gần 15tiếng mới tắt máy, mình toàn cho hẳn đến part cuối 30p mà ko xong thì bố mày rút điện, update up điếc gì miễn.
  8. hantiun

hantiun Thành viên cấp 2

cắm dây mạng cho chạy hết update lên 100% roi vào control panel tắt windows update đi là ok máy k lỗi gì hết k phải lo :D
  9. Mil Mèo Kon

Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

Đoilơ ViệtDesigner =)) xì tin dâu! Phải cập nhật thị trường không lại bị bảo lão hoá chậm thời đại =)) hantiun tks nha XD mình tưởng không cần mạbg, thôi đành tắt hẳn như các bác trên =)) kệ nó! Zet tại nhớ lúc cài lại win tắt rồi nên thắc mắc á :-/ Dinh Cuong đã từng làm khi đang up 21 of 21 h nó lên 31 sợ do lần trc chưa xong XD đã vậy phải khởi động máy 2 lần nó mới bình thường :-B Soo Bio em nó đã quá yếu đuỗi rồi =)) Tkss all :D
  10. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

mà bạn k xài win bản quyền thì đừng cho update dễ bị lỗi, mình từng cho win xp update và sau đó phải cài win mới

Ủng hộ diễn đàn