Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi tại Font chữ hay Lỗi tại Corel ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi Thái Tuấn 123, 13/12/17.

Lượt xem: 7,989

1. Thái Tuấn 123 Mới đăng kí

tình hình là tất cả các file thiết kế mình làm vẫn ngon lành cành đào trên PC cũ chạy Win Xp.
    từ hôm vác em PC mới 15tr về chạy Win8.1 thì thành ra thế này. Mở file Corel12 lên và Font chữ đảo lộn, vài chữ còn bị mất nữa chứ.
    Nhờ các anh chị em cùng các bạn, ai biết cách khắc phục do lỗi cái gì chỉ giáo giúp mình với.

...
  2. weone

weone Thành viên cấp 2

Đấy là do máy bạn thiếu font, ở máy cũ đang có font trong file, máy mới bạn cài đủ font chữ bạn đã dùng trong file chưa? Nó bảo thiếu cái font MS Referene kia kìa, down thêm font ấy về cài đặt, hoặc copy vào Font của máy mở lại là đc. Mà quên bạn mua máy 15 triệu không dùng được đâu mua hẳn máy 50 triệu về thì dùng ngon lành nhé
  3. Thái Tuấn 123

Thái Tuấn 123 Mới đăng kí

weone cám ơn bạn để mình thử xem.
    ah quên làm kinh tế lên oe hẹp đc cái PC vậy thôi ak
  4. KEMKEN

KEMKEN Thành viên cấp 1

weone bác đại za wá iêm còn đang xài con có 6 triệu nak`:v
  5. weone

weone Thành viên cấp 2

KEMKEN Máy của T hẳn 5triệu đây này, hẳn là lap cơ mà, hỏng bàn phím, lắp bàn phím rời, vẫn chạy như điên :))..
  6. minhquynh2007

minhquynh2007 Thành viên cấp 1

Đồ họa dùng với corel 15 triêu là OK lắm đó bạn. Mình chỉ dùng máy có 7,5 triệu thôi. Thấy vừa ý rồi. Kính tế eo nghèo mà. và còn nhiều thứ khác để sắm nữa
    Bạn nói cái 50 triệu chỉ để dùng games

Ủng hộ diễn đàn