Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi "The operation cannot complete because there isn’t enough memory (RAM) available"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi doianhve, 2/10/15.

Lượt xem: 10,432

1. doianhve Mới đăng kí

Chào bác bác ! Em đang dùng AI CC 2015
    Em thực sự là newer nên có một số điều rất bức bác AI này, các cao thủ giúp em với.
    Chẳng là em phải dịch ít tài liệu của mấy anh singapore , thiết kế bằng AI, chỉnh sửa các kiểu đều được nhưng thỉnh thoảng bị cái lỗi "The operation cannot complete because there isn’t enough memory (RAM) available" , sau đó file không tài nào mở được, cứ sửa đi sửa lại mãi ko xong. Bác nào chỉ em với
    - RAM em nghĩ chắc ko vấn đề gì: Máy em Core i7, CPU 2.5, RAM 8GB, Card rời 4GB, độ phân giải màn hình Full HD.
    Em thử dùng CS6 thì thỉnh thoảng lưu xong là ko tài nào mở được
    Nhờ các cao nhân chỉ giáo.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Có thể cho mình biết thớt dùng hệ 32 hay 64 ko? Và file đó của thớt dung lượng bao nhiêu? Ram tận 8GB ko thể báo thiếu được trong trường hợp file đó có nhiều hiệu ứng và kích thước với độ phân giải cao.
  3. doianhve

doianhve Mới đăng kí

Mình dùng Win 8.1 - 64 Bit, file đó thì siêu nhẹ, thiết kế rất đơn giản vì chỉ là catalog. Em upload lên, bác thử xem nhé, em upload file em đã chỉnh và vẫn sống. Nhưng chỉ cần chỉnh sửa thêm cái chưa chỉnh là 50% sẽ lại bị lỗi như vậy.
    app.box.com/s/5ybhqsuaabbuoo9ej66atg8em34pqdbl
    Bản gốc có cả tiếng Nhật, Anh... nên em đã chuyển font sang timenews roman rồi, tài liệu 50tr nhưng chỉ có 1 vài trang là cứ sửa thì xác suất bị hỏng là 50%. Lắm lúc sửa cả buổi chiều,Save OK, Save AS ok, Export OK... mọi thứ OK nhưng y như răng mở lại có thể ko mở được.
  4. doianhve

doianhve Mới đăng kí

có bác nào có câu trả lời không ạ
  5. doianhve

doianhve Mới đăng kí

Có bác nào máy RAM 32GB không, em gửi thử mở giúp em xem có phải thiếu RAM Thực sự không, để em còn nâng cấp ạ.hichci. Điên lắm roài
  6. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

File của thớt mở lên như này.
    Thớt coi có giống của thớt không.
  7. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Sau khi chỉnh sửa Save và Open thì mình thấy bình thường, không biết có sai gì so với ý thơt hỏi không? (Mình mở bằng máy cùi thôi: Ram 4Gb) cũng chưa thấy báo cái gì liên quan đến memory (RAM)

Ủng hộ diễn đàn