Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi trong AI: "can't open the illustration. Could not complete the requested operation"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Yen Cao, 28/5/15.

Lượt xem: 15,338

1. Yen Cao Mới đăng kí

Bạn nào biết cách chỉnh lỗi khi AI báo "can't open the illustration. Could not complete the requested operation" thì giúp mình với nhé.
    Mình xin cảm ơn!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Khi mở file nó vậy hay là sao hả thớt?
    Yen Cao thích bài viết này
  3. Yen Cao

Yen Cao Mới đăng kí

Đúng rồi đó Dù Kun. Thiết kế xong save lại, đến lúc mở ra thì báo vậy. Hình như không có cách cứu file, dù dung lượng file thì vẫn nặng nhưng nhấp tiếp "oK" để mở lên thì trắng bóc.
  4. Zenda Sam

Zenda Sam Thành viên cấp 1

Cái này có nhiều nguyên nhân, có thể do file đó chứa element làm cho file bị crash. Nên bạn thử làm vậy xem:
    - Copy file đó ra thành 1 file khác, rồi mở file vừa copy lên.
    - Nếu ko đc thì thử đổi tên file, hay copy file đó ra folder khác (cách này mình thỉnh thoảng làm và hên thì đc)
    - Không đc nữa thì đem file đó mở bằng máy tính khác, nếu cần thì 2 mượn máy có cài AI phiên bản khác nhau để kiểm tra.
    - Còn ko đc nữa thì... thua nha :))
    Hồng SơnYen Cao thích bài viết này.
  5. Yen Cao

Yen Cao Mới đăng kí

Cảm ơn Zenda Sam. Mình thử hết những cách đó rồi đó bạn ơi.
    Không phải 1 file bị vậy mà máy mình nhiều file bị lắm. Hôm qua mở cả chục file đã thiết kế lên, đổi lại màu, rồi save lại. Kết quả là 10 file có 9 file bị vậy không mở lên được nữa.
  6. Zenda Sam

Zenda Sam Thành viên cấp 1

Nếu mà nhiều file bị, thì xem lại máy tính có vừa cài chương trình gì mới ko, vì có 1 số chương trình nó xung đột với nhau. Còn ko xác định đc lỗi, thì cách cuối cùng là... cài lại win :|
    Yen Cao thích bài viết này
  7. kayngoc

kayngoc Mới đăng kí

Lỗi này thấy quen quen.
    Tạo 1 file mới cùng thư mục chứa file không mỡ được
    Save lai,đặt đại tên nào đó(file_bo.ai chẵng hạn),rồi tắt file đó.mở lại file lúc đầu không mở được
    Mình toàn làm cách đó,nếu bạn không mở dc thì cũng hết cách
  8. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Cũng đang bị lỗi này, đang làm menu thức ăn, file lớn quá cuối cùng không mở được nữa :'(
  9. Phùng Nhi

Phùng Nhi Mới đăng kí

tmhung Mình cũng đang làm menu và bị giống bạn :(. Cuối cùng file đó bạn khắc phục được không, chỉ mình với :'(
  10. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Phùng Nhi Mình không khắc phục được, hồi đó bỏ cả đêm để làm lại từ đầu :'(
  11. Lamds

Lamds Thành viên cấp 1

Mình cũng hay bị lỗi này mà không tìm ra cách khắc phục chẳng hiểu sao nữa ~X(~X(
  12. Nguyễn Hiền 4449966

Nguyễn Hiền 4449966 Thành viên cấp 2

Thử thu nhỏ màn hình làm việc AI rồi kéo file đó thả vào hoặc reset lại AI xem bạn.
  13. quân_ryan

quân_ryan Mới đăng kí

Lamds
    Khi gặp lỗi này, bạn làm theo hướng dẫn sau :
    b1. Giữ chuột và kéo cửa sổ AI rộng ra, bên phải dưới --> kéo xuống kín màn hình windows
    b2. Click vào nút phóng to màn hình ứng dụng AI.
    Đóng lại và click vào file AI muốn mở là ok
  14. hayhochoi

hayhochoi Mới đăng kí

Mình cũng bị lỗi này. Các file mở gần đây bị hết.... ko kể nặng hay nhẹ :(
    1 số file mình có pdf high thì còn place lại được, file nào ko có thì đúng là bó tay luôn. Ai biết cách sửa chỉ giúp mình với. Cảm ơn nhiềuuuuu

Ủng hộ diễn đàn