Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi trong Photoshop khi sử dụng Wacom trên máy Mac

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Gipsy Danger, 24/2/16.

Lượt xem: 2,331

1. Gipsy Danger Mới đăng kí

Chẳng là mình mới mượn của bạn một cái Wacom CTH-480 , mình dùng trên win thì không có vấn đề gì . Nhưng khi chuyển sang dùng Photoshop CC trên Mac OS X Yosemite ( Version 10.10) thì bị lỗi vẽ vài nét xong không dùng dc bất kì phím tắt nào trong Photoshop, như phóng to thu nhỏ , di chuyển, đổi công cụ , v.v... ( giống như bàn phím không hoạt động luôn ) , chuyển sang xài chuột thì vẫn ok bình thường . Mình hỏi bạn bè thì ai cũng xài bình thường không bị gì cả . Đã thử update driver, cài đặt Pen và Button, tắt Unikey này nọ nhưng không ăn thua. Ai có kinh nghiệm cho xin giúp đỡ với :(

...
  2. Quân Net

Quân Net Thành viên cấp 2

3. Gipsy Danger

Gipsy Danger Mới đăng kí

Quân Net mình để giống bạn luôn, giờ nó là 50-50, lúc bị lúc không :(
  4. Quân Net

Quân Net Thành viên cấp 2

Vào System preferences vào phần keyboard tắt luôn hết cả bộ gõ đi rồi thử lại xem bác ơi :)
    Lỗi cái này chỉ xung quanh bộ gõ thôi :)

Ủng hộ diễn đàn