Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lỗi Type Tool] Giúp mình khắc phục lỗi này với

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Toriko1804, 18/4/13.

Lượt xem: 4,280

1. Toriko1804 Thành viên cấp 1

Mình mới bị lỗi này sáng nay, nếu để nó hết khung, tự xuống dòng thì không sao, nhưng nếu enter để xuống dòng thì bị như hình dưới, ai biết cách khắc phục thì chỉ mình với. Mình cảm ơn trước.

...
  2. Vent

Vent Thành viên cấp 2

Bạn vào đây chỉnh xem, mấy cái khoanh đỏ

heo siu nhân thích bài viết này
  3. Toriko1804

Toriko1804 Thành viên cấp 1

mình đã chỉnh cái đó rồi bạn, vẫn không được, nếu 1 dòng mà enter nhiều lần thì dòng sau trùng lên dòng trước luôn
  4. New Sun

New Sun Thành viên cấp 1

ngoài lề tý...front chữ gì vậy @@
  5. Vent

Vent Thành viên cấp 2

Vậy thì mình chịu, sorry không giúp được bạn, mình xài ít lỗi nên cũng không rõ lắm >.<

New Sun Font FLOWER đó bạn, mình kiếm tren Dafont
    New Sun thích bài viết này
  6. Toriko1804

hic, chắc cài lại cho xong chuyện
  7. mgr

mgr Cựu quản trị

;;) có khi nào cái font bị lỗi không nhỉ, mình đã từng bị lỗi font mà cài lại cả PTS vì mở không được.
  8. faragona

faragona Thành viên cấp 2

Bôi đen toàn bộ text đã rồi hãng chỉnh Line spacing :v :v
  9. cello

cello Thành viên cấp 2

rất đơn giản nhé ở phần hiệu chỉnh thông số text Character phần khoảng cách giữa 2 dòng chữ mà biểu tượng là 2 chữ A một ở trên một ở dưới ấy,bạn chuyển về auto hoặc chỉnh theo ý mình cũng dc. :D
  10. Blue Anzu

Blue Anzu Thành viên cấp 1

Bạn đừng kéo khung xem sao. Bình thường tớ xài text ko bao giờ kéo khung, type bình thường:D
  11. anka

anka Thành viên cấp 2

Cái này chỉnh đơn giản mà chủ thớt, chỉnh ở đây nè:
    Chỉ cần bạn chỉnh thông số hợp lý là ổn thôi. Ví dụ, nếu bạn để font chữ size 50, mà cái space đó chỉ có 8 hoặc 10 thôi, thì nó sẽ chồng chéo z đó. Nếu bạn muốn như mặc định, thì cứ để Auto.. Good luck!
    À quên, nhớ bôi đen đã nghen bạn!
  12. tonyket

tonyket Mới đăng kí

bác ngắt dòng Shift + enter ý, có lẽ ko dính:)
  13. Katsu

Katsu Thành viên cấp 1

Chủ thớt bỏ cái text thử, enter xuống dòng j đấy rồi bôi đen, mở character panel ra rồi chụp ảnh màn hình up lên để anh em coi. Chứ mô tả chay với hình như kiểu của chủ thớt thì khó mà "bắt bệnh" quá.
  14. Meo Hoen

Meo Hoen Mới đăng kí

Bạn mở phần Paragraph cho các thông số về 0 pt là ok.
    Katsu thích bài viết này
  15. Katsu

Katsu Thành viên cấp 1

Mới kiểm tra lại theo lời bạn.:like:
    Hình như chủ thớt để giá trị Space before paragraph (dưới cùng bên trái, ngay trên Hyphenate) là giá trị âm. Chuyển nó về 0 là ok.
    Ban đầu nghĩ cái này ko dính dáng tới paragraph mà nghe Meo Hoen nói mới vào check lại.
  16. Meo Hoen

Meo Hoen Mới đăng kí

Bạn xem có phải lỗi như này không nhé :)
    Katsu thích bài viết này
  17. Toriko1804

đúng là như vậy, mình sửa được rồi, cảm ơn mọi người giúp đỡ :)

Ủng hộ diễn đàn