Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi "Update could not be applied" khi nâng cấp camera raw

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi GiangDongAnh, 6/8/16.

Lượt xem: 3,461

1. GiangDongAnh Thành viên cấp 1

Xin chào các anh chị, em mới tải bản camera raw 9.5.1 về, sau khi giải nén em chạy file AdobeApplicationManager.exe nhưng nó báo lỗi như thế này ạ:
    mong các anh chị giúp đỡ!

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn,

Đây là lỗi khi bạn cờ rắc bằng file dll, điều này đã được Adobe phát hiện ra và chỉnh sửa trong bản update tải về. Nó check xem file dll của bạn với sever xem có phải hàng thật không, hàng giả thì nó khóa gói update lại không chịu cài cho bạn.

Khắc phục:
    - Nếu dang dùng MAC: bạn chuyển file .patch ra khỏi đường dẫn
    /Library/Application Support/Adobe/Installers rồi ném nó vào 1 folder trống trên desktop, reset máy & chuyển ngược lại file đó về lại chỗ cũ

- Nếu đang dùng Win: Cài lại >> Update >> cờ rắc là xong nhé.

Thân!
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/8/16
  3. GiangDongAnh

GiangDongAnh Thành viên cấp 1

@SwingsOnlyone em dùng win ạ, anh có thể nói rõ thêm 1 chút được không ạ! ^^ em vẫn chưa hiểu lắm
  4. SwingsOnlyone

:"> Nói đơn giản là bây giờ bạn gỡ sạch bản PTS bạn đã cờ rắc ra, reset máy, cài lại & update, update xong rồi mới cờ rắc phát nữa
  5. GiangDongAnh

@SwingsOnlyone à có nghĩa là mình gỡ photoshop ra sau đó update camera raw rồi mới cr@ck ạ? Em cảm ơn bác nhé :*
  6. GiangDongAnh

7. SwingsOnlyone

:| Bạn có gỡ sạch sẽ bản PTS cũ ra chưa, gỡ chưa sạch thì kết quả vẫn vậy đấy nhé.
    Dùng app gỡ chuyên nghiệp của bên thứ 3 ấy
  8. GiangDongAnh

@SwingsOnlyone dạ em gỡ hẳn ra xong cài luôn pts cc là được ạ ^^, cảm ơn bác nhiều lắm

Ủng hộ diễn đàn