Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi widget trượt dọc theo website trên Blogger

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi freelyvn, 31/12/15.

Lượt xem: 4,222

1. freelyvn Mới đăng kí

Xin chào mọi người tình hình là mình đang dùng cái theme này sau khi thêm code cho wibget trượt nhưng mình không biết phải làm sao để cho nó dừng đúng điểm nó cứ trượt thẳng xuống hết trang
    Nên mong muốn các ace 4rum giúp mình gở rối đoạn code này với
    Code:
    <style type='text/css'>
    .stickywidget{background:#fff!important;position:fixed!important;top:0px;z-index:99;-webkit-transform:translateZ(0);}
    #PopularPosts2 .widget-content {padding:0;margin:auto;}</style>
    <script type='text/javascript'>
    //<![CDATA[
    // Sticky 

Widget
    function makemeSticky(e){function t(){var e=s.getBoundingClientRect();e.top<0?(n.className=a+" stickywidget",n.style.width=i+"px"):n.className=a}var n=document.getElementById(e),s=document.createElement("div");n.parentNode.insertBefore(s,n);var i=n.offsetWidth,a=n.className+" makesticky";window.addEventListener("scroll",t,!1)}makemeSticky("PopularPosts2");
    //]]>
    </script>

trong code mình để sẳn wibget PopularPosts2
    Mong mọi người giúp đở
    cãm ơn mọi người nhiều :)

...
  2. mahu220

mahu220 Thành viên cấp 2

mình không rành về js cho lắm nhưng mình thấy chỗ css có thẻ
    position:fixed thì thẻ đó làm cho widget chạy theo scrollbar của bạn khi bạn lăn
  3. mahu220

mahu220 Thành viên cấp 2

fb.com/beohoavinh96 pm mình mình giúp cho
    freelyvn thích bài viết này
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

5. freelyvn

freelyvn Mới đăng kí

thank mọi người nha tớ sữa dc rồi :D

Ủng hộ diễn đàn