Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lỗi xuất file .ai sang .pdf bị lỗi toàn bộ chữ L

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi Đỗ Lâm, 6/10/16.

Lượt xem: 6,827

1. Đỗ Lâm Thành viên cấp 1

mọi người cho em hỏi chút, làm trên Ilustrator font chữ bt, convert font chữ hết r mà xuất file .pdf là bị lỗi hết các chữ l là bị sao vậy ạ. Thử bằng Corel rồi nhưng vẫn bị ạ. wrFNyCb.jpg

...
  2. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Trong hình đó bạn đang sử dụng font chữ nào
  3. Quân Pôlyme

Quân Pôlyme Thành viên cấp 2

theo mình thì đây là lỗi hiển thị thôi, bạn cứ thử phóng to khoảng đấy ra, nếu thấy chữ L vẫn bt thì nó bt thôi : 3
  4. Đỗ Lâm

Đỗ Lâm Thành viên cấp 1

em đang dùng font: UTM Swiss Condensed ạ.
  5. Lê Nguyễn Quỳnh Anh

Lê Nguyễn Quỳnh Anh Mới đăng kí

text bác cover nó sang vector chưa vậy
  6. Đỗ Lâm

Đỗ Lâm Thành viên cấp 1

Không bác ơi, zoom lên bị ạ. in test cũng bị luôn. còn in bằng file Ilustrator hay corel thì bt.
  7. Đỗ Lâm

Đỗ Lâm Thành viên cấp 1

Lê Nguyễn Quỳnh Anh. đã convert hết cả r.
  8. dungmax217

dungmax217 Thành viên cấp 2

Đây là do vấn đề hiển thị trên pdf thôi, khi nào convert hết chữ sẽ như vậy, nếu ko convert thì sẽ ko có hiện tượng này. Nhưng dù sao thì nó vẫn sẽ in ra đúng thôi nên ko cần phải lo lắng.
    (Một người từng gặp vấn đề này cho hay :D)
  9. Đỗ Lâm

Đỗ Lâm Thành viên cấp 1

Em in test bằng file pdf và có bị lỗi vậy ạ :((((
  10. Hàn Thiên Hành

Hàn Thiên Hành Thành viên cấp 2

Nếu bạn không chuyển nó về dạng vector mà xuất sang pdf thì chắc sẽ không bị lỗi đâu.
  11. Đỗ Lâm

Đỗ Lâm Thành viên cấp 1

chắc vậy rồi.
  12. Duy Nguyrn

Duy Nguyrn Mới đăng kí

Không phải lỗi đâu, là do hiển thị thôi. bác zoom vào sẽ thấy bình thường hoặc in ra vẫn thấy binh thường.
  13. Lê Nguyễn Quỳnh Anh

Lê Nguyễn Quỳnh Anh Mới đăng kí

lấy file pdf vứt lên chrome xem thử đi bác, có khi cái trình đọc pdf của bác bị lỗi hiển thị
    tranvan.muon thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn