Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lót dép hóng] Các bạn đến với đồ họa như thế nào?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi xin kinh nghiệm cho designer' được đăng bởi Joker Spam, 14/4/14.

Lượt xem: 5,132

1. Joker Spam Mới đăng kí

Đầu tiên cho newbie em chào tất cả các bác.:-H Em có vào 4rum mình lâu rồi nhưng giờ mới có cái acc gọi là giao thông với các bạn. Như tít, mình muốn nghe các bạn đã đến với đồ họa như thế nào? Cách học ra làm sao? Mình cũng muốn theo học 1 khóa học, vậy bạn nào ở HN cho mình xin chút ý kiến nhé! :-bd

Luôn luôn lắng nghe, lâu lâu mới hiểu 8->

...
    DarkMaru thích bài viết này
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Mình ở Sài Gòn nên không dám ý kiến.
    Joker Spam thích bài viết này
  3. mr.dugit

mr.dugit Thành viên cấp 2

không liên quan nhưng cho mình xin link photoshop cs5 :D
  4. nguyenvanhuy0612

nguyenvanhuy0612 Thành viên cấp 2

goo.gl/ RV2aCZ
    chạy portable cho khỏe :D (em chưa được chèn link nên bác xóa dùm các dấu cách cái nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối: 14/4/14
    mr.dugit thích bài viết này
  5. Joker Spam

Joker Spam Mới đăng kí

Thế bạn đến với đồ họa ntn, dabeomoon ? :x
  6. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

Em học autoCAD bị trượt, chán quá đi làm vài cái ảnh cho đỡ buồn nhưng chả cái nào ra hồn và thế là quyết định chinh phục nó với sự hướng dẫn nhiệt tình của ông bạn( là ông bạn thân cùng tên cùng quê cùng ngày sinh cùng trường cùng ngành cùng lớp và cùng là thành viên forum này- karthus ). Ông ấy không dạy ai, tự học và em làm không hiểu cái gì thì hỏi ông ấy, có điều ông ấy luôn tâm niệm một điều là làm cho vui thôi vì chả đủ kiến thức dạy ai thế mới chán.
    Nguyễn TháiJoker Spam thích bài viết này.
  7. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

đến rồi lại đi :3 :3
  8. Joker Spam

Joker Spam Mới đăng kí

9. Mèo Mun Đi Hia

Mèo Mun Đi Hia Thành viên cấp 2

tại lo học cái khác ấy mà :3 :3 :3
  10. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

À mình học mỹ thuật nghành thời trang ra.
    May đồ cho mẫu mặc , xong chộp hình lại nên học chộp hình.
    Chộp xong thấy không nung ninh như chúng bạn nên học photoshop để làm tấm hình nó nung ninh.
    Lại thấy chúng bạn nó làm phụ kiện đẹp quá mà không biết làm sao nên học ai để vẽ trang sức.
    Vậy mà AI chỉ vẽ ra chứ không làm sản phẩm thực chuẩn được nên lại học 3ds vẽ cho nó chuẩn.
    Rồi bỗng một ngày mái tính ben trum ba của mềnh nó đội nón ra đi vì guy gút gì đấy , mở không lên nữa nên đi học lóm sửa mái tính , cài đặt phần mềm .
    Rồi lại lang thang đi tìm kiếm hình ảnh , phần mềm đủ cả ở các site đen và trắng .
    Cuối cùng biết cài hết phần mềm , mày mò ráng hỉu những gì bọn tây , bọn tàu nó nói, thế là vọc hết các phần mềm thiết kế từ autodesk, adobe, animation, corel ,paint,gerbermask...
    Kết quả là đội nón ra đi 3 cái mái tính nữa .
    Xong xách cái cờ lê đi sửa xe dạo , máu nghệ sĩ nổi lên sơn xe đem bán, nên học air brush.
    Làm cực như con giòi mà chẳng có ăn nên đổi nghề xách cái khoan cái búa đi làm nội thất, đẽo đẽo, đục đục, khoan khoan, cắt cắt cũng được vài cái bàn, cái ghế nhưng chẳng đẹp như người ta.
    Lại bỏ của chạy lấy người xin đi làm thợ quảng cáo , hàn hàn, xì xì ba cái khung sắt căng bạt hiflex , mấy bác miệt vườn ịn chữ vào xấu nên mò mò sửa lại, vậy là biết vẽ pano.
    Rồi ngày đẹp trời khách đặt pano alu chữ mica, hộp đèn, led với độc cái tên công ty. Bạn chủ lại bảo làm , thế là làm , rồi đi đặt gia công , qua ngó người ta làm rồi về mò mà làm.
    vào gõ gu gồ thì thấy mấy em nó là nhận diện thương hiệu nên về tập tành vời vẽ tất mấy cái nhận diện thương hiệu đấy.

Thế là sa chân vào đồ họa hồi nào không hay
    TuấnPhong1605, Jiha, Lock Heart10 người khác thích bài viết này.
  11. Soobin

Soobin Thành viên cấp 1

Mê đồ họa từ 12. Nhưng lại thi vào ngành kỹ thuật :)). Học được 2 năm chán quá, khô khan quá, nên mình bỏ. Thi lại vào kiến trúc nhưng bị tạch nên học FPT Arena. Bây giờ thì đang thấy quyết định bỏ học 2 năm ở trường kĩ thuật để theo ngành Design là không sai lầm :3
    Nguyễn TháiBoo.F thích bài viết này.
  12. aphj520

aphj520 Thành viên cấp 1

dabeomoon thật sự mất mấy phút mới đọc xong dc cái cmt của bạn #:-scơ mà khả năng học hỏi và kinh nghiệm làm việc của bạn thì cực cực kỳ kinh khủng. Bái phục thật =.="
  13. pippypro

pippypro Thành viên cấp 1

thật sự mình rất thích đồ họa định học xong đại học đi học tiếp arena
    thế r trượt luôn Kiến trúc nhảy sang arena học luôn =))
    câu truyện của mình nó chỉ đơn giản vậy thôi :))
  14. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Thích đồ họa từ hồi phổ thông nhưng chưa xác định là thích gì và lúc đó gấu không cho học đồ họa . 4 năm sau bị gấu đá nên đi học đồ họa . Đang làm thiết kế bao bì cho 1 công ty nhưng chỉ đam mê với painter & manip. Ở An Giang chưa có điều kiện lên SG học nên chủ yếu là tự học. Chuyện của e cũng chỉ đơn giản vậy thôi :-w
  15. -Trần Văn Hùng-

em xin kể câu chuyện của bác karthus trong forum mình, ông ấy đến với pts đơn giản hơn các bác nhiều, đơn giản là ông ý ghét mấy thằng photoshop cực kì vì ông ấy thấy mấy cái ảnh girls cái nào cũng đẹp nhưng lừa tình quá nên quyết định học để biết ảnh có bị pts hay không, đến giờ bị sa vào design mà cũng không chịu thừa nhận. Bị em nói ông ấy tức nên dạo này không thấy lai vãng trên forum nữa có điều không ghét mấy ông design nữa, ghét mấy ông vừa nhờ vừa vả thôi, design và designer không có tội.
  16. karthus

karthus Thành viên cấp 2

tao vẫn ở đây nghe mày, lôi tao vào làm gì? Tao làm gì kệ tao.
    Nguyễn Tất Thắngphankhanhson thích bài viết này.
  17. -Trần Văn Hùng-

tôi nói sự thật thôi, mà tưởng ông bỏ diễn đàn rồi, có thấy online đâu.
  18. meo6b

meo6b Thành viên cấp 2

đồ họa là đồ lại hình.
    còn thiết kế đồ họa mới là vẽ ra hình. nếu không có ý tưởng không sáng tạo xin lỗi bạn chỉ là thằng đồ họa viên
  19. karthus

karthus Thành viên cấp 2

zzz, đứng ngoài xem top thì sao thấy online được. Mà không nói chuyện nữa, lôm ca lôm côm ngoài lề bị ban nick giờ đấy, tốt nhất đừng lôi tên tao vào.
  20. Nguyễn Gia Khang

Nguyễn Gia Khang Thành viên cấp 2

Thực ra mình thích vẽ từ tấm bé, từ nhỏ đã cầm cây bút rạch lung tung bất kể chỗ nào. To đầu thêm thì mình thích Graffity cũng vẽ vời nhiều kiểu, rồi thi đại học mình quyết tâm đi học vẽ đồ hoạ máy tính nhưng sau phát hiện ra nhầm trường nhầm ngành bỏ phí mất 2 năm đh ba mẹ chửi xối xả mà ko chửi cũng uổng. Thé là chen chân vào FPT arena. Thực sự thì đam mê vẽ vời, thiết kế đồ hoạ từ bé tới h.

Ủng hộ diễn đàn