Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Love] Mọi người cho ý kiến với

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi jacktitanick, 26/5/13.

Lượt xem: 3,512

1. Đầu gấu Vietdesigner

Đầu gấu Vietdesigner Thành viên cấp 3

Bây giờ có cả chuyên mục tư vấn tình cảm à :v bookmark vào hóng :v
    jacktitanick thích bài viết này
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

3. Tâm Hà

Tâm Hà Thành viên cấp 5

Có những mẫu con gái không thích cầu kỳ sắp đặt, và cũng có mẫu người thích sự lãng mạn... tìm hiểu kỹ sau đó bạn sẽ câu trả lời thích đáng cho mình. Khuyên 1 câu chân thành TỰ TIN - TỰ NHIÊN và TỰ QUYẾT ĐỊNH bạn nhé. Chúc bạn thành công
  4. HSP

HSP Thành viên cấp 4

theo quan điểm cá nhân " những mối quan hệ mang tính chất xa xôi ! nên dừng ở tình bạn "
  5. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Cứ là mình thì được rồi
    Đừng đễ chưa có rồi hối tiếc
    Đừng đễ có rồi lại mất đi
    Đừng đễ mất đi rồi hối hận
    Cứ nắm tay đi , kễ cho cô ấy những chuyện vui , những về bạn . Hài hước, tự tin và sống đúng là mình . Hazz..... Gato
  6. Lá Mùa Thu - Zina

Lá Mùa Thu - Zina Mới đăng kí

Góp ý cho bác thế này, đưa cô ấy đi chơi như thế thì tức là 2 ng đã nc vs nhau rất thoải mái r đúng k nào :)
    Hãy nc thoải mái tự nhiên, nhưng đừng lố bịch quá là đc.
    Còn về việc nắm tay, mình nghĩ bạn nên thẳng thắn đề nghị, đưa tay ra và nói rằng bạn muốn nắm tay cô ấy :"> Mình nghĩ như thế nó sẽ cho cô ấy thấy 1 điều gì đó ở bạn, và những lời đề nghị như thế thường thường khó từ chối khi 2 bạn đang ngồi gần nhau và định đứng dậy đi tiếp (mình thấy bạn nói là đi dạo biển), 1 lời đề nghị như thế trong lúc ngồi rất hay vì khó có thể từ chối (2 bạn đang ngồi nên cô ấy k có chuyện chạy đi đâu đc mà từ chối cả)
    Còn lại phần ứng xử như thế nào tùy thuộc tất cả vào bạn.
    Goodluck. Mình thì không như thế, mình quen con bạn trong game cơ, ..... mình k nắm tay, mà nắm nhiều chỗ khác luôn :))
    P/s: Video bác làm rất tốt, nhưng có 1 điều là hơi nhanh, làm chậm lại tí nữa thì hay hơn, xem và cảm nhận cơ mà tua nhanh thế thì em cũng chả cảm nhận nổi :v =))
  7. TLIYEs

TLIYEs Mới đăng kí

Gặp lần đầu thì bác cứ từ từ thôi, chưa cần nắm tay vội, dục tốc bất đạt.

Phải tạo được ấn tượng tốt cho lần gặp đầu tiên và quan trọng là làm sao để có được lần hẹn thứ 2 ( quan trọng lắm đấy, :D ).

Đi từ 4h - 9h thì xác định là phải có bữa tối nhé, chứ đừng có mà lượn biển tận 5h lận. Người chứ có phải máy đâu mà ko đói ko mệt. :))

Thêm nữa là có thể chém gió qua điện thoại hoặc trên mạng ngon lành cành đào, nhưng giáp mặt rồi lại đơ người ra thì trừ điểm nhé. Chủ thớt nên chuẩn bị tâm lý khoản này cho tốt. Bởi vì khi có tình cảm rồi thì level chém gió khi đối mặt giảm cực thấp, ;;) ( cái này mấy bác nào đi tán gái r chắc biết). Và đặc biệt tâm lý sợ đi vào vết xe đổ vì tỏ tình với bạn nhưng cuối cùng lại mất bạn sẽ khiến chủ thớt tụt level thê thảm.

Cuối cùng, chủ thớt hãy mạnh dạn, tự tin, từ từ thăm dò ý tứ em nó qua lần gặp đầu tiên, xác định tình cảm của e ý xong rồi thì mới có kế hoạch triển khai tiếp được.

Mà tận 30/7 mới gặp, thớt cứ từ từ ngâm cứu phương án tác chiến đê. :D
    Good luck,
  8. Jaeloan Kim JaeJoong Cass

Jaeloan Kim JaeJoong Cass Thành viên cấp 2

cứ cố gắng hết sức xem nó ra làm sao
    em cũng hi vọng bác thành công
    chúc bác có cuộc hẹn như ý muốn
    p/s: hóng review :))
    em thích cái video của bác :))
    trong đấy có 2 bức vẽ của tiểu thuyết "Bên nhau trọn đời"
  9. Tuấn Chảo

Tuấn Chảo Thành viên cấp 2

cứ thật thoải mái ..và thật chân thành :D chúc may mắn :D
  10. Ngô Ngọc Tâm

Ngô Ngọc Tâm Thành viên cấp 2

đi dạo rồi ngồi nói chuyện thôi, tối tối thì đi ăn vặt ven đường nữa, lúc gần về lạy trời mưa lâm râm 1 chút là tuyệt con cú mèo luôn á (k việc gì sợ mưa cả) tới đây bác biết phải làm gì rồi. chúc 2 bác hạnh phúc :)
  11. jacktitanick

jacktitanick Thành viên cấp 2

tks mọi người đã cho ý kiến nhé. mấy hôm nay mất mạng nên giờ mới onl được :)
  12. jacktitanick

có nhiều ý kiến rất hay, nếu mình không đọc chắc cũng không biết nhiều vấn đề như thế, mong mọi người đóng góp nhiều ý kiến hay nữa để mình đúc kết lại cho có nhiều kinh nghiệm hơn :)
  13. Zei Perfect

Zei Perfect Thành viên cấp 2

có khi nào do bác " tớ muốn làm ng đồng hành với cậu" rồi lại cho thêm bài Beautiful in white nên bác ấy hiểu lầm là bác muốn cưới bác ấy ngay nên mới bảo là "xa xôi" ko ?
    theo e ý, nếu con gái mà nc ko biết chán và nói ko bh hết chuyện với 1 ng, lại đồng ý gặp ng ấy, đồng ý cùng ng ấy đến bãi biển thì khả năng rất cao là bác ý cũng thích bác rồi :">
    và nếu bác ấy chưa gặp bác bao giờ thì lần gặp đầu tiên bác ấy sẽ rất trông đợi. Còn nếu như đã gặp rồi mà bác ấy vẫn muốn gặp bác mà ko né tránh, ko viện cớ để từ chối thì chúc mừng bác, bác đã đc bác ấy coi như 1 ng vô cùng thân thiết rồi đấy ạ, và đương nhiên bác cũng đã chiếm đc niềm tin của bác ấy rồi vậy nên cố gắng lên bác nhé :"> ;;)
    à mà còn 1 lời khuyên nữa cho bác : bác cứ cư xử tự nhiên thôi, chân thành là đủ bác nhé xD. Chỉ cần giữ đc sự thoải mái như nc trên mạng là ok lắm rồi :D
  14. jacktitanick

@Zei Perfect tks bạn nhé, nhiều kinh nghiệm quá :)
    Zei Perfect thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn