Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lương của kiến trúc sư có đủ sống?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về kiến trúc' được đăng bởi mèoo đen, 4/12/16.

Lượt xem: 12,942

1. mèoo đen Mới đăng kí

Chào anh em!
    Em là sinh viên năm 2 ngành kiến trúc, hôm qua đi sinh hoạt lớp thì thầy chủ nhiệm nói rằng ''các em học kiến trúc ra trường, nếu làm đúng ngành thì lương chỉ có 2-3tr đủ sống, sống thiếu thốn, và trả nhiều cái giá về sức khỏe, về tình cảm gia đình (ko có gấu) nếu các em thực sự phiếu trong cái đam mê kiến trúc....'' thầy còn nói nhiều nữa nhưng đại loại là vậy, em về cũng suy nghĩ nhiều, vì nghề ktruc bây giờ thì khá thừa nhân lực, mà thầy chủ nhiệm em lại cực cực giỏi, gọi là giỏi nhất trong khoa ktruc trường em, cày như trâu bò nhưng sống rất vất vả dù đi làm đã lâu :-s ae cho ý kiến với ạ, vì suy cho cùng con người sinh ra lớn lên dù ước mơ là gì cũng chỉ có chung 1 đích đến là ''thành công và thành đạt''
    Anh em cho lời khuyên với ạ, em xin cảm ơn :D

...
  2. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Phụ tiệm cơm giờ tháng 3tr đó bạn. Hơn thầy bạn luôn. Đáng suy ngẫm lắm.
  3. trananhdung.kts.dsn

trananhdung.kts.dsn Thành viên cấp 1

mình năm 3 và vẫn chưa biết đi đâu vè đâu nhưng chưa thấy ai ra trường lương đủ sống cả :v bạn bị lừa r,cứ chăm chỉ khác có lương 10m trở lên,học bổ cấu tạo đi,mới sang năm 2 có biết gì đâu
  4. mèoo đen

mèoo đen Mới đăng kí

trananhdung.kts.dsn vì thầy e giỏi lắm :v thầy muốn bỏ trường đi chỗ khác lập nghiệp lâu rồi nhưng trường năn nỉ giữ lại nên thầy ko nỡ đi, thấy thầy cứ sống chật vật tội lắm, mà cực kì tâm huyết, cứ đưa công trình cho thầy là bảo đảm chất lượng
  5. trananhdung.kts.dsn

trananhdung.kts.dsn Thành viên cấp 1

thầy bạn ở trường nào vậy,bạn nói tên xem mình có biết không :/ chắc ổng tâm huyết với nghề giáo quá r,thành ra không có tgian kiếm tiền
  6. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Kiến trúc mới ra trường nếu có việc làm lương khởi điểm không dưới 7tr. Lo chi xa cứ lo học thật giỏi chưa ra trường đã có cty đến tuyển rồi.
  7. nhalouis

nhalouis Thành viên cấp 1

KTS bên mình 7tr 1 tháng rùi, bạn tay nghề cao thì lương sẽ hơn, có thể nhận thêm làm ở ngoài nữa mà làm gì 2-3tr
  8. StingRoses

StingRoses Mới đăng kí

Đừng có suy nghĩ nhiều! Cuộc sống với công việc xã hội bên ngoài nó phũ thật, nhưng những người lái đò phải truyền cái nhiệt, cái đam mê cho học trò, định hướng con đường nên đi! Theo đuổi đam mê, khi bạn có thành tựu thì thành công sẽ đến gần... ^^!

Ủng hộ diễn đàn