Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lương dưới 20 triệu đừng cố đẻ hai con

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi banbaonylong, 29/4/14.

Lượt xem: 9,796

1. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

có sao đâu, đẻ càng nhìu càng tốt chứ nhể
    .....................
    ...........tiền bán những đứa con sinh sau để nuôi đứa con sinh lúc trước là ........zất hợp ní đấy nhể =))
  2. Piedesigner

Piedesigner Thành viên cấp 1

Tớ có ý kiến thế này: Thực ra là sinh con ra là phải có trách nhiệm, tức là sinh 1,2 hay 3 thì là do hoàn cảnh của gia đình và nhu cầu tiêu dùng của gia đình. Không hẳn là có thu nhập 20 triệu mới sinh con thứ 2. Dưới quê các cụ thu nhập được bao nhiêu? Hay là các gia đình có 2 vợ chồng là công nhân viên chức thì thu nhập được mấy đồng. Bài viết cũng chỉ là cách nói lên quan điểm của cá nhân mà thôi..
    "Trẻ em như tờ giấy trắng, đừng viết chữ đầu tiên là chữ Tiền lên tờ giấy ấy"
  3. vinhphucng25

vinhphucng25 Thành viên cấp 1

chết mọe... lương em có 19,5tr à sao dám đẻ đây?! =))
  4. trần thị khánh linh

trần thị khánh linh Mới đăng kí

nhà mình cả bố, cả mẹ 1 tháng chắc đc tầm 7tr mà 2 chị em cũng vẫn lớn, vẫn khỏe mạnh, cũng ăn học đàng hoàng như bạn bè. chủ yếu là cái ý thức của mỗi ng thôi. con nó mà ăn tàn phá hoại thì 20tr chứ 200tr cũng chẳng là cái gì :))
  5. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:| báo với chả "chí" toàn viết bài câu view là chính ko tin nổi
  6. HoangTu_Ngok

HoangTu_Ngok Thành viên cấp 1

bao giờ mới hết những topic nhảm kiểu này nhỉ. mỗi người mỗi cảnh, mỗi nơi mỗi khác, thế mà mấy thánh phán với giật tittle kinh người. :v
  7. Thiên Bảo Designer

Thiên Bảo Designer Mới đăng kí

Tùy vào hoàn cảnh mỗi nhà, mỗi người. nếu thấy mình không đủ khả năng ở mặt nào đó thì cũng nên dừng lại ở 1 con để nuôi dạy cho tốt...
  8. Đào Trường Sinh

Đào Trường Sinh Mới đăng kí

em tháng mong được 4t thì có lẽ ở giá suốt đời quá thôi:((
  9. annguyen16567

annguyen16567 Thành viên cấp 1

nhà giàu viết xã luận có khác...thôi mệt với những bài viết kiểu như vầy. cứ làm như là bố đời nói gì cũng đúng.
  10. Huyền Đoàn

Huyền Đoàn Mới đăng kí

Một người mẹ đảm đang thì ko cần phải se sua đồ hiệu cho con cái, không cần cứ phải trái cây ngoại, dinh dưỡng ngoại, và sẽ không tập cho con cái thói bon chen coi trọng vật chất. Những khoản tiền học hành chăm sóc đầy đủ và để dành lo bé là điều tất nhiên. Nhưng bé cần nhất là tình cảm của gia đình của cha mẹ, phải dạy cho bé từ nhỏ rằng tình cảm gia đình là lớn lao, đáng trân trọng, Có hôm tôi nghe được câu chuyện của các bé nói chuyện với nhau như thế này:
    - Mẹ tui mua cho tui cái đầm mới nè, mấy "chăm ngàng" lun nè!
    - Mẹ tui cũng mua áo đẹp cho tui năm "chăm ngàng" nè!!!
    Nghe mà thấy lòng buồn buồn, mặc dù các bé không phải con của mình. Từ nhỏ đã có thói quen như thế thì lớn lên sẽ như thế nào?! Tôi nghĩ hạnh phúc nào hơn khi một đứa trẻ tự hào khoe với bạn bè rằng: "Mẹ tui may áo đẹp cho tui nè!"...
  11. G Dinny

G Dinny Thành viên cấp 3

dạo này có nhìu bài viêt chủ đề là tiền nông quá...e nản quá...sao dám lấy vợ?
  12. truonghuyen186

truonghuyen186 Thành viên cấp 2

chủ thớt cứ làm xôn xao dư luận ,chắc tương lai em không dám lấy vợ mất :)
  13. Heo Studio

Heo Studio Mới đăng kí

vớ vẩn quá.
  14. phongnguyen11

phongnguyen11 Mới đăng kí

Có lẽ tác giả bài viết này tự sướng là chính, khoe của hoặc là bị tâm thần.
  15. lenamdung

lenamdung Thành viên cấp 1

Tui thấy sếp tui 1 tháng tốn vài chục chai cho 1 đứa á chứ, vậy mà nó vẫn thua bạn thua bè á. Theo tui thì đừng đẻ con.
  16. OKguy

OKguy Thành viên cấp 2

Khi nào còn những người comment như tui và mấy thím ở trên chắc sẽ còn nhiều topic nhảm như thế này.

PS: Ngày mai sẽ có topic, "phải sinh 5 đứa vì nghèo quá không có tiền mua thuốc tránh thai và BCS" =))=))=))
  17. HeirTalent Nguyễn

HeirTalent Nguyễn Thành viên cấp 2

có liên quan ,trong đây có ai có vợ 2 con chưa :-/:-/=P~=P~
  18. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

đọc xong mấy bài này thì đã đúc kết dc zất chi là nhìu kinh nghiêm oy

chỉ cần có bồ là đủ rùi =))
    0vnd cũng có bồ dc mà lại thích thú hơn có vk nhìu =))
    mà bồ thì lại có nhìu con chứ ko pải chỉ 1con như vk =))

lấy vợ chi cho tốn kém :3 :3
  19. kiss4you

kiss4you Thành viên cấp 1

đọc bài đăng này mà thấy kái kiếp FA của tôi đc an ủi phần nào :(
  20. boyzvupro

boyzvupro Mới đăng kí

Nói thực thì kể cả lương mình có 20 củ mình cũng ko chiều con. Vì sao: cho học trường quốc tế => cái này mình cũng đã tận mắt thấy nhiều trường hợp ko nói dc sõi tiếng mẹ đẻ, vậy sinh ra ở VN làm chi vậy, cho con dùng đồ ngoại => tốt nhưng ko cần thiết, vì nhiều loại trong nước cũng đã tốt rồi. Cho con mặc quần áo hàng hiệu => làm hư con vì nó sinh ra đã biết tiêu tiền bố mẹ thì lớn lên sẽ ỷ lại mà vẫn dùng đồ sang :)). Nchug là cố giành những gì tốt đẹp nhất cho con cái nhưng phải cho nó thấy dc cái sự khổ

Ủng hộ diễn đàn