Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lương dưới 20 triệu đừng cố đẻ hai con

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi banbaonylong, 29/4/14.

Lượt xem: 9,785

1. Viet.Anti.Virus

Viet.Anti.Virus Thành viên cấp 2

có thể tuổi thơ của bà chị này quá thiếu thốn cả về tình cảm lẫn vật chất nên mới sinh ra thực dụng quá như vậy
    như nhà mình, trước đây nghèo bỏ xừ, vẫn nuôi 2 chị em, vẫn đối xử tốt với nhau, chả có làm sao cả, đùa chứ nghèo nghèo vậy nên quí nhau hơn cũng nên =))
  2. Trúc Linh

Trúc Linh Mới đăng kí

Ừa, nhà em ba mẹ hơn 20tr nên em với thằng em mới có cơ hội sống trên đời này chứ gì, nhãm. Gì chứ em cũng hay mặc mặc đồ chợ, nhưng bảo đảm, như nói ở trên bộ đồ "chỉ 300 đến 500", rẻ ghê hen, em chỉ mặc đến 300 là hết đát rồi. Chắc nhà em 2 chị em nên nghèo hơn chứ gì. :-w
  3. dnkg87

dnkg87 Thành viên cấp 2

Ngày trước ở quê mình có một gia đình sinh 7 người con, nhưng giờ anh nào cũng thành đạt rực rỡ. Chính vì khó khăn nên từ bé họ đã biết quý trọng công sức đồng tiền của bố mẹ, biết tự lập, biết vượt khó vươn lên. Có thể bố mẹ họ chưa chắc đã nghĩ ra được như vậy nhưng hoàn cảnh đã tôi luyện cho họ những tính cách đó. Cái gì mà cho bé mặc quần áo đẹp để nổi bật giữa chúng bạn, cho con mình vừa đủ như bao đứa trẻ khác để bé không tủi thân thôi, và cũng để con hiểu được mình cũng chỉ như bao bạn khác, nếu muốn nổi bật, phải cố gắng từ chính bản thân. Đôi lúc bao bọc con cái quá nhiều bằng đồng tiền, mà không biết dạy con lễ, nghĩa, tính tự lập thì chỉ có hại con. Đây chính là tư tưởng giáo dục ngu dốt của một bộ phận ông bố bà mẹ Việt Nam.
  4. Thu Thảo

Thu Thảo Thành viên cấp 1

Nói chung là mình thấy người viết bài quá sính ngoại và tầm hiểu biết còn hạn hẹp lắm 8-}

Ủng hộ diễn đàn