Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lương làm ở studio cưới của 1 thợ chụp ảnh và PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi chunha, 31/12/15.

Lượt xem: 4,691

1. chunha Mới đăng kí

Chào các bác, cho em hỏi về vấn đề này 1 tí, em mới vào làm ở 1 studio, công việc cụ thể họ giao cho là chỉnh sửa, blend, dàn trang lên anbum, chụp tiệc truyền thống + phóng sự (dùng máy riêng của mình), khối lượng cong việc cũng nhiều và dày đặc , trung bình 1 2 ngày phải xong 1 album . Họ hỏi mức lương đề nghị như thế nào mà lâu giờ em làm thiết kế 2D nên cũng ko biết , hô đại thì sợ hố nên hẹn về suy nghĩ đã. Các bác có kinh nghiệm trong nghề này tư vấn cho em với ạ

...
    tulam thích bài viết này
  2. tulam

tulam Thành viên cấp 2

tôi cũng chưa biết việc này, hóng các bác có kinh nghiệm vào chia sẽ
  3. ducuong233

ducuong233 Thành viên cấp 4

:) 7 đến 9 thì làm :)
    Thân
    chunha thích bài viết này
  4. chunha

chunha Mới đăng kí

Tại nếu chỉ ngồi máy làm ảnh họ giao thì ko nói,e biết chụp nên người ta yêu cầu đi chụp nữa mà dùng máy của mình chứ không phải máy của tiệm nên e hơi lăn tăn, nhận lịch công việc thấy cũng căng đang mùa cưới nên trung bình đi chụp 1 ngày 1 2 show phóng sự, ngày thường thì 2 3 ngày 1 show, album ngoại cảnh thì làm liên tục , 1 album ~1000 cái lựa ra chỉnh sửa rồi dàn trang ~ 200. :(
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

tùy nơi, dao động trong khoảng 6.5 đến 8 củ lương cứng + 5 or 10 % money tính trên giá ab, cộng dồn tổng số trong 1 tháng, riêng chụp thì tính file hoặc tính theo shot chụp ab, hoặc thỏa thuận riêng, tùy b. tính ra trên 10 củ là ít. nếu không thì lương cứng phải tầm 10 củ hoặc hơn.
  6. kehuydiet

kehuydiet Thành viên cấp 2

Nếu làm designer tại tiệm những công việc linh tinh thì khoảng 5 triệu - designer 1 album ngay ở tiệm là 200 ngàn một cuốn 30 trang - xách máy mình đi chụp tiệc 1 buổi cho tiệm là 300 ngàn - đi chụp trong ngày là 600 ngàn - nhưng nói thiệt không ai dại đưa máy mình đi chụp cho tiệm đâu - chỉ trường hợp máy cùi thôi - Họ lợi dụng bạn về khoảng bạn có vốn đầu tư cho máy pro của mình rồi nên họ nói bạn vào làm - Anh em thợ hiện nay chém giết nhau về giá cả cạnh tranh sống nên quy chung giá nào họ cũng làm - tùy xử lý thôi - đừng để họ lợi dụng -
  7. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

Ở Thành phố hồ chí mình, Designer tầm khoảng 8- 10 triệu, vì thế bạn làm được cái gì thì cứ tự tin cái đó mà tính lương...không có chỗ này thì có chỗ khác sẽ trả mức lương mà bạn mong muốn ( miễn sao bạn làm được việc )

Ủng hộ diễn đàn