Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lương trung bình của đồ họa là bao nhiêu anh em nhỉ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi longluonleo37, 11/12/14.

Lượt xem: 19,387

1. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Không có lương vì bản thân làm chủ rồi :v
    duypv2742 thích bài viết này
  2. duypv2742

duypv2742 Thành viên cấp 3

uh lên rồi ông ạ, nhưng k ăn thua. được cái tiếng ô ạ
  3. duypv2742

Wolres uh Ức chế cái khoản đổ mực là đúng rồi ^^. IT công ti mình lần nào đổ mực cũng mực đầy tay. tội
  4. bind9x

bind9x Banned

Nếu năng động một tí kết hợp với freelancer thì lương hơi bị được, còn thụ động quá thì có khi vài triệu lẽ tẽ
  5. kakasy2012

kakasy2012 Thành viên cấp 1

6. Austin Gumiho

Austin Gumiho Thành viên cấp 4

Công ty mình quota lương của intern là 1tr5, thử việc là 5tr và chính thức là 14.4tr (100k/giờ x 8h x 5ngày x 4tuần -10% thuế thu nhập)
  7. toidauxoan

toidauxoan Thành viên cấp 1

Mình cũng đang muốn học thêm ngành này vì yêu thích nó :|
  8. nhocbmt

nhocbmt Mới đăng kí

:v Em học IT, nhưng đam mê Design nên cũng tự mày mò và đi học về Design.
    Cũng là sinh viên mới ra trường, may mắn cái là mới ra trường mờ có việc ngay. Háo hức vs công việc Design lúc xin việc... Ai dè vô làm thì được làm bên Maketing :v :v :v Lương có 4tr hà :( kakaka
  9. newsun1235

newsun1235 Thành viên cấp 2

Ây zà :)))
    Đọc mấy bài này tinh thần rối luôn ;))
    Em là sv năm 1 ngành đồ họa đây :)) wa HKII là zô chuyên ngành r :))
  10. Cậu Út

Cậu Út Thành viên cấp 1

Nói chung lương bổng ntn thì còn tùy thuộc vào khả năng bản thân mình nữa chứ hả mấy bác, em cũng học bên Web giờ lại làm bên đồ họa, vừa thiết kế vừa làm bên phòng in, làm thêm làm bớt, nhận in các loại....nói chung là cũng dư 1 chút gọi là....:D
    Con người làm ra tiền biết bao nhiêu cho đủ với mong muốn, làm ít thì mong nhiều, đc nhiều rồi thì lại mong nhiều hơn....quan trọng là mình xài bao nhiêu và tiết kiệm bao nhiêu....hehe
  11. LyCongTruong

LyCongTruong Thành viên cấp 3

12. babyskill

babyskill Mới đăng kí

Tùy theo sự sáng tạo thôi!
  13. Huy Ds

Huy Ds Thành viên cấp 1

4 tr / tháng - 10h/ngày - 7/7 :(
  14. tobiasct

tobiasct Thành viên cấp 1

Đảo phú quốc lương 4 củ, cũng khá ok, nhưng là tay ngang, từ IT nhảy qua làm corel để in ấn Hixlef, chỉ tập tững corel và PTS như: cắt background thêm chữ vào :D dễ ăn nhứt, PTS thì chỉ biết mỗi tách ng bằng pen và tăng ít độ sáng ^^! thâm niên cũng dc 1 năm, làm 8h 6/7 :D
  15. interfol

interfol Mới đăng kí

Đọc từ trên xuống dưới mới thấy lương nghành CNTT càng ngày càng giảm.Nhưng càng ngày càng đòi hỏi đa việc.
    MạnhHip thích bài viết này
  16. nhatdk911

nhatdk911 Thành viên cấp 1

nghe nói thiết kế lấy tiền là thất đức, là ác độc nên mình toàn làm free thôi =))
  17. Brendom

Brendom Thành viên cấp 1

ở nước mình nhiều chủ doanh nghiệp không đánh giá cáo cái giá trị sáng tạo của người thiết kế.
    nên chuyện trả lương thấp 3tr cũng có, 5tr cũng có, >7 tr cũng có :v đa phần mình thấy khởi điểm 5tr
    nhưng theo mình thì với nhưng ng mới tốt nghiệp, mới học xong đi làm chủ yếu tìm cho mình nơi làm việc có môi trường để học hỏi thôi :v mốt giỏi rồi cũng sẽ làm đc lương cao.
    Đạt Phan thích bài viết này
  18. duypv2742

Ước mơ là sau này có vốn ra mở quán trà đá sống qua ngày các bác ợ .
    Thích nghỉ lúc nào thì nghỉ, đỡ phải làm cú đêm
  19. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

duypv2742: Trời này mà mở trà đá có mà chết rét bác ak :))
  20. duypv2742

hehe. Trà nóng bạn ạ. ngô nướng, nhiều ý tưởng kinh doanh lắm. hehe. nguyenthao811

Ủng hộ diễn đàn