Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Lưu ảnh thế nào để có chất lượng tốt nhất?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Kiến Hâu, 26/12/12.

Lượt xem: 7,483

1. Kiến Hâu Thành viên cấp 1

Chào các bạn, mình muốn hỏi là khi mình tự design 1 cái logo, băng rôn quảng cáo chẳng hạn, làm sao lưu chất lượng tốt nhất. Mình đã dùng tất cả các chế độ lưu file : từ medium 5 --> maximum 12 mà vẫn cứ ra mờ mờ sao ó. Ai chỉ giúp với!

Ví dụ: (gà nên mấy bác chém nhẹ cho :D)

...
  2. HSP

HSP Thành viên cấp 4

nguồn hình ko chất lượng thì có save cỡ nào kết quả ra cũng vậy thôi bạn ơi
    Kiến Hâu thích bài viết này
  3. Kiến Hâu

Kiến Hâu Thành viên cấp 1

Bạn à, nhưng mấy cái logo lưu .png nó cũng mờ mờ, khó chịu lắm, ai giúp với
  4. CàPhê Mạnh Dữ

CàPhê Mạnh Dữ Thành viên cấp 1

medium 5 --> maximum 12 chỉ giúp bạn xuất ảnh chất lượng 1 phần thôi bạn ạ! còn mình Logo k bị bể phông thì tốt nhất là bạn cần cho pixel càng cao nó sẽ zoom ra mà k bể phông bạn ạ :D
  5. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

Muốn ko bẻ hình thì tăng độ phân giải và size ảnh lớn lên,khi post lên 4rum hay mấy chổ khắc nó zoom nhỏ lại là vừa xem ,hết vở hình
  6. Long Khánh

Long Khánh Thành viên cấp 2

Chuyển qua vector để thiết kế Logo đi bạn :)
  7. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Chuyển thành vector là xong
  8. Kiến Hâu

Kiến Hâu Thành viên cấp 1

Cảm ơn mấy bác chỉ giáo để em mò thêm xem. :D

Ủng hộ diễn đàn