Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Lưu ý] "Về vấn nạn chế tác ảnh người nhờ vả" và "thắt chặt lại nội quy Forum"

Chủ đề thuộc danh mục 'Góp ý cho diễn đàn' được đăng bởi cuongbenki, 11/11/12.

Lượt xem: 5,593

1. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

mod làm vầy là đúng rồi [-( cơ mà kể ra có bác làm hi sinh mạng lại tiếng cười cho mọi người thì cũng nên :D =))
  2. Mot_nguoi_la

Mot_nguoi_la Thành viên cấp 1

Mình xin bổ sung thêm vào bài viết trên.

Ngoài nạn chế tác ảnh theo chiều hướng tiêu cực và cực kì tiêu cực. Còn 1 vấn đề khác nổi cộm đó là: Bản quyền.

Người nhờ vả đã không có nhiều kinh nghiệm trong pts. Nhưng khi được giúp thì nghiễm nhiên biến cái sản phẩm đấy thành của mình. "Design by me". Mình cũng đã từng là 1 nạn nhân của việc bị mất cắp bản quyền, và mới gần đây cũng bị thêm 1 quả nữa khi phát hiện người nhờ mình retouch ảnh đã "khoe" với người yêu là ảnh này do anh làm nhưng đừng nói với ai nhé. Đến khi mình qua xem ảnh và khen ảnh đẹp thì bạn ý trả lời "c tớ làm mà lị" :|. "xl nhưng anh chưa có lấy vợ"
    việt ptitbagiabe thích bài viết này.
  3. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

có sao đâu,.những ảnh đấy để cho họ làm kỉ niệm chứ có ghi tên mình vào đấy thì có đc tiền đâu,.người khác nhìn vào cũng chả cần biết mình là ai,.thà là nó liên quan lớn đến tiền bạc công danh :D

Thú thật :(( mình đã từng cố ý lỡ tay báo cáo sai phạm 2~3 lần rồi ToT
    bagiabe thích bài viết này
  4. cuongbenki

cuongbenki Thành viên cấp 3

Thật sự đó là vấn đề về ý thức cá nhân cũng như trách nhiệm của họ rồi bạn. :). Nếu người ta vác hình đã nhờ mình chỉnh đi khoe này nọ thì mình biết nói gì, chúng ta khác họ ở chỗ chúng ta giúp đỡ họ trong box Nhờ Vả với sự tình nguyện là chính chứ không câu nệ bản quyền gì cả. Nếu ảnh mình làm ra, của riêng mình thì tất nhiên mình sẽ quan trọng bản quyền. Còn ảnh họ, họ nhờ ta, ta làm, họ đem đi khoe,... coi như ta mỉm cười làm việc thiện tích đức vậy. Sau này hạn chế giúp những người đó
    Dung Jin, bagiabe, toanlove3711 người khác thích bài viết này.
  5. uttran990

uttran990 Thành viên cấp 2

Bác Cuongbenki nói rất đúng ! Like anh . Rất công tâm ...........:D:D
  6. HoangPigg

HoangPigg Thành viên cấp 2

Nói chung đôi lúc cần đùa vui 1 chút,chỉ cần từng người ý thức đc,ko trêu đùa quá đáng là đc!
  7. pitlamgi

pitlamgi Banned

Mình luôn đặt mình vào người ta nên ít khi mình làm thế :)

Các bạn cùng xem lại ý thức nhé(những bạn đã làm ý) họ nhờ làm thì làm k làm thì bỏ đó :)

-> Hy vọng diễn đàn vẫn vui mà lại văn minh :-bd
  8. long tran

long tran Thành viên cấp 2

Enimem: '' thắc mắc thì lên phường '' . Tôi thích bạn rồi đó . :like: :))
  9. bagiabe

bagiabe Thành viên cấp 2

Luật đã ban hành rồi đấy, cẩn thận lời ăn tiếng nói, tui me bạn đó nha, linh tinh là báo luôn :)) (Nói vậy chứ ảnh đó đúng là nhìn k ổn ^^ Nhưng có nhiều ng` có kiểu mặt thô rất giống nam đó, nên cũng k biết sao. Vây nên mới nói chung là miễn bàn luận tới mấy cái gì liên quan đến cá nhân ngta :D Ok!)
  10. Wildwolf

Wildwolf Thành viên cấp 2

vậy là mình có nguy cơ ban nick rất lớn đây! :)) mình kéo áo bạn nữ đó mà
  11. Wildwolf

Wildwolf Thành viên cấp 2

nhưng thôi! mình cũng không phải thằng ngu không biết tiếp thu... các add đã nói thế thì mình xin hứa từ nay không ghép ảnh bựa nữa... hoạt động thật nghiêm túc vậy
    :|:|:|:|:|:|
    uttran990cuongbenki thích bài viết này.
  12. uttran990

uttran990 Thành viên cấp 2

Nói pải giữ lấy lời !
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

sorry, mình lỡ tay mất tiu roài :(
  14. Những Ngày Đẹp Trời

Những Ngày Đẹp Trời Thành viên cấp 2

Nói chung đã giúp thì coi như là của họ luôn, chứ mình giữ hình của họ rồi làm bản quyền thì cũng để làm j` đâu. Sống thoáng cho nó thoải mái :)
  15. lenhan555

lenhan555 Thành viên cấp 2

mình thấy mọi người chế ảnh trông rất mắc cười
    nhìn thấy cũng vui lắm mà :)
  16. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

ố ồ, vụ này khối chú ngậm ngùi =)) Mình là đứng chờ coi chú Giang, chú Việt đi đảo thôi >:)
  17. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Cái gì thế anh :v Em có bh troll mà ko đc cho phép đâu 8-}
  18. Những Ngày Đẹp Trời

Những Ngày Đẹp Trời Thành viên cấp 2

Giờ muốn troll là hỏi chủ thread: ê cậu, cho tớ troll vào mặt cậu nhé :)) đồng ý mới dc làm :))
  19. cudyandem

cudyandem Thành viên cấp 4

Anh đang chờ ;)) Chú còn lâu mới đc làm mod box giải trí nhá =))
    Giờ troll phải có giấy tờ chính chủ của ảnh. Không chính chủ thì phải có giấy xác minh là bạn bè, họ hàng, chút chít của chủ ảnh. Nếu không thì... >:)
  20. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Hơ, chưa biết chừng >:)
    Mà spam ở đây Mod Cường vào xử đẹp luôn bh >:)

Ủng hộ diễn đàn