Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ma - Có thật hay chỉ là sản phẩm tưởng tượng??

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Toan Flamingo, 2/5/14.

Lượt xem: 5,392

1. Toan Flamingo Thành viên cấp 2

Như cái title, em thì em ko tin là có ma, nhưng nghe nhiều người nói qua nên cũng ngờ ngợ...
    Trên mạng thấy có nhiều ảnh chụp dc 1 vài vật thể mà chúng ta gọi là ma, thấy cũng ghê ghê nhưng ko tin cho lắm.
    Và hôm nay, khi chính tay mình chộp dc bức hình này em đã thực sự tin rồi các bác ạ!
    Cho em xin ý kiến của các bác với, chứ bây h em cũng hoang mang quá@-).

Bức hình này em chụp vu vơ tại Trảng Bom - Đồng Nai:-&

...
  2. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Hiệu ứng do tưởng tượng thôi à :))
    Uzumaki Minato thích bài viết này
  3. Jimmy Kudo

Jimmy Kudo Thành viên cấp 2

Cái này hồi trước kên Natgeo có nói,do tưởng tượng của con người,do thấy cái đó giống mặt người nên họ tưởng tượng là vậy. :) Nếu có mà thì tại sao máy ảnh lại chụp được trong khi đó mắt người ko thấy trong nhiều trường hợp? 8-} Nói chung là ko có ma,nghĩ có thì nó có,nghĩ ko thì ko. :>
    shiruku thích bài viết này
  4. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Mắt người với máy ảnh không "hoàn toàn" giống nhau :>
    Uzumaki Minato thích bài viết này
  5. ßg Love-V Le

ßg Love-V Le Thành viên cấp 1

6. Toan Flamingo

Toan Flamingo Thành viên cấp 2

Thực tình mình nhìn kiểu nào nó cũng ko ra cái mặt người dc. Ám ảnh mấy bữa nay@-)
  7. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

Chắc là trùng hợp thôi, vì trời mưa mà, nên vô tình nước mưa rơi trên kính nên tạo ra cái vệt như thế. ;)
  8. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:v :v cái này do bạn tưởng tượng thôi chứ ko có ma quỷ gì hết á, mình có thể chỉ thêm vài cái mặt nữa cho thấy đây chỉ là do tưởng tượng, ma mình tin nó có thật vì chính mình đã trải nghiệm qua
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ma nào như thế :3 Mấy tình yêu phải cho gặp mặt con ma già góa chồng với cái mặt 1 bên bị tràm ấy =) Gặp xong tụt mấy kg =)
    Hà Bơ thích bài viết này
  10. Vũ Phi Huân

[​IMG] bằng chứng là đây :v :v bạn mà nhìn một hồi bạn còn thấy nhiều nữa ấy chứ, nên yên tâm chỉ là do bạn tưởng tượng thôi nhé
    mgr, dangthutrangToan Flamingo thích bài viết này.
  11. Toan Flamingo

Toan Flamingo Thành viên cấp 2

12. Vũ Phi Huân

:v :v hà hà, ma thật hại mình thì ít còn ma cô thì mới đáng sợ hơn cả :3 :3
  13. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

ủa sao e thấy cái xe trống hốc mà các bác cứ bảo ma là thế nào @-)
  14. evanthinh

evanthinh Mới đăng kí

Chụp trong mưa nhìn bối cảnh buồn quá
  15. dangthutrang

dangthutrang Thành viên cấp 2

Công nhận nhìn ảnh này nhiều thấy cũng ghê ghê :-ss
  16. danhdersar

danhdersar Thành viên cấp 1

cái ông bên trái còn giống ma hơn nữa kìa
  17. marktran1110

marktran1110 Thành viên cấp 2

cũng có nhiều giải thích về vấn đề này rồi mà
    về vấn đề chụp đc ma thì đa phần do các lý do như:
    góc độ chụp nên các vật hay hình ảnh vô tình xếp thành hình ảnh người hay mặt người
    lỗi sáng( giống như lấy sáng sai) khi chụp nên khi ánh sáng lọt vào máy tạo nên các hình ảnh mờ mờ cộng thêm mọi người uống fristi nhiều quá nên tưởng tượng ra
    lỗi do máy ảnh khi chụp ( cái này không hiếm) lỗi do rửa ảnh( với máy film)
    ngoài ra còn tạp nham các lý do khác nữa
    còn về việc 1 số người khẳng định gặp đc hoặc giao tiếp đc với người đã chết thì khoa học cũng giải thích là do có não người hoạt động như 1 siêu máy tính, với 1 số người thì bộ "siêu máy tính" này hoạt động mạnh hơn bình thường nên khi họ chết( đặc biệt là chết đột ngột) thì sóng điện não (tạm gọi là cấu hình máy tính cho zui) cái mà theo tâm linh gọi là ý niệm hay linh hồn vẫn còn hoạt động và lưu lại trên thể xác và thậm chí là ngoài không khí 1 khoảng thời gian và có 1 số người có khả năng bắt được cái "cấu hình máy tính" đấy ( nhà ngoại cảm, ông đồng bà cốt,thầy bói) nên mới có chuyện giao tiếp với người chết là vậy
    P/S tui chẳng tin ma cũng chẳng tin thần chỉ tin mỗi bản thân thôi
    Nguồn: sưu tập từ các loại sách đã đọc + chém gió:)):)):))
    MaCaBong® thích bài viết này
  18. skyline94

skyline94 Thành viên cấp 1

Mình nhìn chả ra cái mặt người @@ bác cứ lo xa
  19. badboy_hippy

badboy_hippy Thành viên cấp 1

ma nó đeo mặt nạ phòng độc đấy trên xe chắc đang có mùi gì ghê lắm :))

neuerdesign thích bài viết này
  20. Konsevatif

Konsevatif Thành viên cấp 1

Tưởng tượng bay xa quá. Haiz.

Ủng hộ diễn đàn