Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Macro đầu đời của em ạ :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Nguyễn Tiến Trường, 23/4/13.

Lượt xem: 2,472

1. Nguyễn Tiến Trường Thành viên cấp 1

hôm nay hí hoáy chụp đc vài tấm mà nó cũng chả ra macro. chụp cả đống mà đc có 2 tấm này thôi ạ. chuồn chuồn nc :v

...
    Hồ LyTONE.Rs thích bài viết này.
  2. xperia_optimus

xperia_optimus Thành viên cấp 2

:-B chụp macro có thấy ma nữa không bác.
    Nguyễn Tiến Trường thích bài viết này
  3. Nguyễn Tiến Trường

Nguyễn Tiến Trường Thành viên cấp 1

để hôm nào e kiếm con mà chụp macro xem nó thế nào. chứ hôm nay chỉ thấy chuồn chuồn thôi hehe
  4. Triệu Cường

Triệu Cường Thành viên cấp 1

Bác chụp căn nết ok tí nữa là ngon:D
  5. Lê Duy Minh

Lê Duy Minh Thành viên cấp 2

trông cái "nhân vật chính" của bạn vẫn còn chỗ mờ mờ ảo ảo chứ chưa hiện ra rõ nét đc thì phải :(.
  6. Nguyễn Tiến Trường

Nguyễn Tiến Trường Thành viên cấp 1

e chụp f1.4 chả hiểu sao nét đc mỗi tí :)) ko biết có phải do khẩu nhỏ quá ko
  7. Kuu Kael

Kuu Kael Thành viên cấp 2

Chụp macro bạn khép khẩu nhìu vào :), mình hay sài tube + fix 50 1.8 hay chỉnh khẩu cho ống kính trước rồi mới gắn tube vào, zoom bằng chân :D
  8. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

Cái này giống chụp Close-up vì chủ thể ko rõ, tay bạy bị run khi chụp thì phải.
    Ít nhất cũng phải dc như con compact nhà mình, tấm này cũng close up thôi :D
    hakhanhbk2008 thích bài viết này
  9. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

Vo Hoang Bac bác chụp macro thì chọn chế độ macro rồi dí sát ống kính vào vật chụp hay chọn macro rồi zoom lên,mình zoom lên thì chọn macro nó cũng ko rõ lắm mà dễ rung tay,còn dí sát thì máy mình khoảng cách lấy có thể đến 1cm nhìn rõ nhưng mà chụp như chụp côn trùng này thì rất khó
  10. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

hakhanhbk2008 bác dí sát ống kính hay zoom cũng được, miễn sao lấy nét chính xác ngay chủ thể, đừng rung tay là được. Mình cũng chụp bằng máy compact đây.

11. hakhanhbk2008

hakhanhbk2008 Thành viên cấp 2

phucphamh ảnh nét đó nhưng mình ko thích con sâu kia :>
    phucphamh thích bài viết này
  12. phucphamh

phucphamh Thành viên cấp 4

hakhanhbk2008 :)) vậy thì mình up con chuồn chuồn
  13. Bacvo

Bacvo Thành viên cấp 3

hakhanhbk2008: Mình chọn macro rồi zoom lên. Nhưng cách này thường ko hiệu quả vì lấy nét khó. Nên mình ít zoom lắm!
    Đối với loại động vật này khó chụp do chúng hay di chuyển và "nhạy cảm" cao, nên cần phải kiên nhẫn. :)
  14. ZET168

ZET168 Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn