Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Mah lil sister ^_^ [Bộ ảnh đầu tay]

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi CeeWorm, 18/3/13.

Lượt xem: 6,150

1. Hero Wings

Hero Wings Thành viên cấp 3

xem mấy cmt mà phát chán =.,=

Nếu là ng yêu thích chụp ảnh, chủ thớt cũng như người nhận xét trước hết phải tôn trọng nhau và ý kiến cá nhân cũng như tinh thần đam mê của nhau.

Ảnh của thớt đăng ko phải đặc sắc nhưng ko phải để khoe mà để học hỏi kinh nghiệm, xấu hay đẹp đều có quyền chia sẻ.

Người bình luận thì thẳng tính và nói thẳng ra là giao tiếp kém! Nếu ăn nói cẩn thận đưa ra lời nhận xét nhẹ nhàng thì chả ai mà ko cảm ơn cái lời nhận xét đó cả!
    hell angel, CeeWorm, buctrongnguoi1 người khác thích bài viết này.
  2. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

Mình cảm ơn bạn vì những gì bạn nhìn thấy và ý kiến của bạn. Ai cũng thích lời nhẹ nhàng chứ ko thích kiểu nói chuyện chọc ngoáy hay kẻ cả hoặc giọng cơ trên khi nói về những thứ mình làm ra...gạch đá mình có thể chấp nhận nhưng nếu là con người có văn hóa hay lịch sự , lần đầu gặp nhau hay nói chuyện thì cũng nên kiêng nể 1 số điều. Có thể bạn ấy làm ra tiền nhờ vào chụp ảnh, nhưng ở trong cuộc sống này thì chẳng biết ai tài giỏi hơn ai mà lại nói chuyện tỏ vẻ xem thưởng , xoáy nhau kiểu này. Phải chăng vì là thế giới ảo nên thích nói j cũng được, nhưng xin lỗi, khi đứng trước mặt mình thì chuyện đó có ai ngờ. :D Mình cũng xem qua hồ sơ bạn này, thấy mới 19 tuổi à, ko biết là đc bao nhiêu tuổi nghề rồi mà kiếm ra tiền rồi, cũng vẻ vang phết. Cao nhân chăng ?
    trungsuper, sun_writerHero Wings thích bài viết này.
  3. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

xin lỗi , bạn nghĩ mình clone ???
  4. Lee Đỗ

Lee Đỗ Thành viên cấp 2

mới vào cái cmt này đập ngay trước mắt.
    vâng xin thưa vs bác đây là bộ ảnh đầu tay của bác ấy .
    Và tiếp theo e xin trả lời rằng. nếu như bác những bức ảnh đầu tay chắc hơn " HỌ " chưa ?
    Nếu có hơn đi chăng nữa thì bác cũng đừng theo kiểu khinh thường người khác thế chứ.
    e không có ý muốn war nhưng đặc biệt là e ghét những người thế này. Kém thì " HỌ " vs đăng lên để mà lấy ý kiến người khác tiếp thu.
    Đâu phải ai cũng giỏi đk như bác.
    E cũng k ngoại lệ :)
    p/s: Thà 1 lần thế này để bị Ban còn hơn là nhìn thấy cỏ rác trên 4r ..
    Có người kém thì vs có ng giỏi
    Thân! .
    trungsuper, hell angel, Fly Nguyễn1 người khác thích bài viết này.
  5. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

các bác trên nói đều đúng ;) mong chủ thớt tiếp thu ý kiến mà cố gắng luyện tập cả về cách chụp lẫn cách blend màu!
    CeeWorm thích bài viết này
  6. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

cảm ơn bạn đã xem qua, mình rất mừng vì những kinh nghiệm mọi người share , hi vọng lần sau sẽ khá hơn 1 chút kaka
  7. Nguyễn Thế Toàn

Nguyễn Thế Toàn Thành viên cấp 1

cho em hỏi bác định nghĩa thế nào là độ sâu trường ảnh ?
  8. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

ok! chúc bạn ngày càng lên tay!
    đầu tiên hay trau đồi kiến thức rồi sau đó hãy thực hành!
    kết bạn với những thợ ảnh để có thêm kinh nghiệm!
    còn về vấn đề làm ảnh cũng vậy!
  9. PaPuPư

PaPuPư Thành viên cấp 1

Xem ảnh của chủ thớt cũng hơi bức xúc thật..@@. Ảnh thiếu chọn lọc, out nét và trùng.
    Mong chủ thớt tìm hĩu thật kĩ về bồ cục cũng như kĩ thuật chụp ảnh rồi sau đó hãy típ tục sáng tác. Hãy nắm vững căn bản rồi sau đó hãy nhờ mọi người nhận xét để lên tay. Chúc bác vui.
    Link tham khảo: forum.vietdesigner.net/threads/tut-bo-cuc-anh-tao-hinh-can-ban-crop-trong-photoshop-ebook-nhiep-anh-full.9435/
  10. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

vâng, mình sẽ rút kinh nghiệm :))
    1: mẫu là em gái, em gái mình hiền khô à, ko bít ưỡn ẹo lun, bắt nó cười nó còn ko chịu :))
    2: mình chưa biết nhiều về bố cục và đang tìm hiểu thêm về khoản này :D
    cảm ơn bạn rất nhiều hihihi
  11. Kizx

Kizx Thành viên cấp 2

Mình không biết 2 bạn cmt ở đầu trình độ đã đạt tới đâu rồi.
    Mình rất hoan nghênh cái cách mà các bạn nói là nhận xét thẳng thắn, nhưng thực tế là mình thấy các bạn đang chê bai hơn là nhận xét.
    Có lẽ dạo này 4rum quá nhiều bộ ảnh với title là " đầu tay " mà đẹp lung linh cho nên các bạn nghĩ ai mới chụp ảnh cũng phải thần thánh như thế hết à ?
    Chủ thớt nói không sai đâu. Các bạn nên nhìn lại cái title trước khi nhận xét đi.
    Cá nhân mình nhận xét mấy pic này như sau :
    Thứ nhất là Tay nghề chụp ảnh của thớt còn khá kém, chưa biết chọn vị trí và góc ảnh chụp cho phù hợp. Điển hình tấm thứ 1 người ta cảm thấy cái thứ nổi nhất bức ảnh là cái chum kia chứ không phải mod đứng cạnh.
    Chủ thớt nên nghiên cứu thêm về cách xóa phông, làm mờ phông bằng Blur chẳng hạn.
    Thứ 2 là Màu blend đồng ý là đẹp, nhưng blend lẫn cả mod thành ra bố cục trở nên lộn xộn và không nhìn thấy điểm nhấn , trong ảnh này thì chính là mod. Chủ thớt cần tách mod ra và blend nhẹ để tránh mod bị chìm vào bg.
    Thứ 3 là có mấy tấm ảnh trùng nhau, chủ thớt nên lọc bớt đi.
    trungsuper, hell angelCeeWorm thích bài viết này.
  12. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

cảm ơn vì những kinh nghiệm quí báu bro đã chia sẻ cho mình , bây h mới bít là blend j thì blend phải chừa mod ra :( .... cảm ơn rất nhìu ạ
  13. lovenhung

lovenhung Thành viên cấp 2

Hix, mọi người chê nhiều nhưng 1.000 lượt xem rùi :)
  14. buctrongnguoi

buctrongnguoi Thành viên cấp 4

Đâu rồi.Vào nói chuyện cái,trốn đi đâu từ hôm qua thế. :-/
  15. JKP

JKP Thành viên cấp 2

Mấy bác lần đầu chụp vậy là khá lắm rồi. Hồi mình mới cầm máy chụp còn thua bạn nhiều. Nhận xét thẳng thắn thì bạn nên chú ý thêm về bố cục. Màu ảnh chưa đẹp lắm và còn đơn điệu. Hầu hết ảnh bạn đều blend màu creamy. Thường ảnh chân dung thì màu càng tự nhiên càng đẹp, đôi khi làm cho nó tươi lên một chút. Còn nếu đã blen màu khác tự nhiên thì phải có một dụng ý nghệ thuật nào đó. Mình có một kinh nghiệm riêng thế này, chụp ảnh làm sao để bộ ảnh sau phải đẹp hơn bộ ảnh trước, chụp mọi lúc mọi nơi, chụp bất cứ thứ gì bạn có thể chụp, và quan trọng là khi mình nhìn vào tấm ảnh của mình mình thấy được 1 thứ quan trọng nhất, đó là "cảm xúc". Cảm xúc của 1 tấm ảnh cũng như linh hồn của 1 người vậy. Chúc bạn thành công.
  16. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

cảm ơn rất nhiều vì những kinh nghiệm quí báu của bạn ^_^
  17. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

thôi kệ ng ta đi bạn :D
  18. nguyentungbk

nguyentungbk Thành viên cấp 1

Nói chung bộ ảnh nếu với người chụp ảnh chơi thì được rồi, còn về chiều sâu ảnh, các vấn đề trong nghề thì mình chịu, không ý kiến , bạn chủ topic nên nghe mọi người góp ý, chứ kiểu như b cứ như cãi nhau ý,
  19. CeeWorm

CeeWorm Thành viên cấp 1

nếu bạn để ý các cmt thì mình luôn cảm ơn mọi người vì những điều đc chia sẻ...còn với cách nói chuyện khinh khỉnh của bạn kia thì mình ko thích nên có chút lằng nhằng vậy thôi và 1 số góp ý của bạn ấy vẫn đúng. Chỉ là cái cách giao tiếp giữa người và người ko đc tao nhã cho lắm. :D Cảm ơn bạn đã xem qua và góp ý nha ^^
  20. JKP

JKP Thành viên cấp 2

Đã chụp ảnh thì ai cũng phải đi từ xấu đến tốt. Chẳng ai chụp 1 cái là đẹp ngay. Mình không dám nhận xét nhiều về trình độ chụp của bác Trường Sơn nhưng mình thấy một set ảnh cũ của bác chụp mẫu và xe cũng chưa phải gọi là hoàn hảo. Cái chính là mọi người cùng có đam mê chụp ảnh như nhau. Chụp tốt thì khen, chụp xấu thì góp ý thôi chứ không nên comment coi thường hoặc dìm hàng nhau quá.

Ủng hộ diễn đàn