Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Alone

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi ntphat94, 15/1/16.

Lượt xem: 1,762

1. ntphat94 Thành viên cấp 1

mình mới tập tành làm manip dùng mấy skill cơ bản thôi, mọi người cho mình nhận xét nha.

stock thằng bạn mình :D

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Thấy rõ những viền trắng xung quanh nhân vật chính !
    ntphat94 thích bài viết này
  3. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

#2 đó là kiểu đứng ngược sáng.
  4. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

nmplela Biết là như vậy ! Nhưng ít ra cũng phải chỉnh cho ảo tí ! Bức hình vừa nhìn vào là thấy rõ bạn ấy đã ghép !
  5. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

6. ntphat94

ntphat94 Thành viên cấp 1

Ừm, cám ơn bạn, chắc lần sau mình làm nó mờ đi 1 tý :D
  7. nhatnguyen1701

nhatnguyen1701 Thành viên cấp 2

Nhìn vào nhân vật là biết ghép rồi, stroke nhân vật + gót giày quá sáng và rõ nét so với bối cảnh, độ :D
  8. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Ánh sáng ven (tức là phần viền như trong ảnh ấy) nó ăn vào bên trong hình chứ không phải là cái viền sáng outline bên ngoài hình nhé.
  9. ntphat94

ntphat94 Thành viên cấp 1

Ảnh này là m làm inner glow đó chứ, do size ảnh bé mình để 1px nhưng nó vẫn nổi quá.
    Cám ơn các bạn, có thể mình sẽ giảm opacity viền sáng lại vợi cho gót giày tối đi :D

Ủng hộ diễn đàn