Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Aquarium

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Bilybao, 28/7/13.

Lượt xem: 2,627

1. Bilybao Thành viên cấp 1

YooChun

Còn đây là stock :

...
    Neyu_Nami, Tass_La, Thiên Ma5 người khác thích bài viết này.
  2. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Nước không chéo đúng chiều của cạnh trên kìa ;;)
    Bilybao thích bài viết này
  3. mystery8973

mystery8973 Thành viên cấp 1

còn 1 vài lỗi nhưng ko đáng nhắc đến, sản phẩm good lắm Bilybao à ^^
  4. Bilybao

Bilybao Thành viên cấp 1

vietcuong_910 cái đường dài dài phải ko bác :3 đó là bọt bây giờ nhìn kĩ lại em quên bôi đoạn đó bác ạ :(
    mystery8973 thanks bác :3 mốt rút kinh nghiệm kiểm tra kĩ :3
  5. vietcuong_910

vietcuong_910 Thành viên cấp 3

Cái đó cũng là lỗi cơ mà ý mình là độ dốc của nước không giống độ dốc của cạnh trên hình hộp :D
  6. Bạch Sầu Phi

Bạch Sầu Phi Thành viên cấp 3

Không bàn về kỹ thuật. Mình thấy bố cục nó hơi lan man, hơi thiếu điểm nhấn. Như người ở trên mặt nước - mình thấy có cũng được, không có cũng không sao ( những chi tiết bạn xử lý phần người nằm dưới nước - cũng ít người thấy được - vì nó so với bức hình là quá nhỏ - nhìn qua chỉ thấy hơi rối rối) - tức là không nổi bật. Đang nghĩ là thay bằng một con thuyền buồm, có lẽ ấn tượng hơn. :)
    Đã xem các tác phẩm của bạn trên Devianart, mình thấy bức này không ấn tượng bằng những bức trước. :)
  7. mon2409

mon2409 Mới đăng kí

Mình thấy thích nhất phần ảnh ở dưới :x Manip đẹp lắm bạn ạ :x
    Nhưng theo mình nghĩ thì phần trăng cũng nên đổ theo mặt của cạnh hộp. Sẽ tạo cảm giác trăng chiếu trực tiếp xuống mod vậy. K biết có đúng không nhưng đấy là cảm nhận của mình :D Hy vọng là nó có ích k thì bạn cùng đừng quan tâm nhá hì hì
  8. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

nhìn nó như tranh vẽ ấy nhỉ :? thế này sao soi lỗi
  9. Ana Jungg

Ana Jungg Thành viên cấp 1

hay nhỉ ? :D

còn 1 vài hạt sạn nhưng xét qa thì GOOD O:-)
  10. Ana Jungg

Ana Jungg Thành viên cấp 1

11. Bilybao

Bilybao Thành viên cấp 1

Bạch Sầu Phi cám ơn bác đã góp í và chỉ ra lỗi của em, trình em còn kém rất nhiều vì tự mò nên thiếu sót là chắc chắn :D Bức này lúc đầu em chỉ định sửa ý tưởng cho nhỏ em nhưng tự dưng làm mãi thì thành ra thế này :)) Cám ơn bác quan tâm đến tác phẩm của em nhỏ :)

mon2409 lúc đầu em cũng nghĩ tới cái đó nhưng càng làm em lại càng sai :( nên ..... em cho qua luôn :">

b0yHN_96 :"> có người soi lỗi được kìa bác
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Lỗi rõ nhất là chưa có chiều sâu 3D , mà làm cái dạng này bắt buộc phải có :)

Ủng hộ diễn đàn