Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip - Beautiful Day] Tập tành manip cho bằng anh bằng chị xD

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi mystery8973, 28/7/13.

Lượt xem: 3,405

1. mystery8973 Thành viên cấp 1

Cũng là mem mới tập tành manip, mong mọi người góp ý :)
    Stock:
    Sản phẩm: [​IMG]

...
    b0yHN_96, duyphoto, Mr.Lonely10 người khác thích bài viết này.
  2. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

:O:O:O Bạn sử dụng toàn bộ stock đó hả ...... thật nhiều quá đi . Mình thấy góc đó giống như bạn là người trong cuộc và chính bạn là người chụp nó
    Bạn cắt ghép 1 số stock thật và 1 số stock ảo nên nhìn chung chưa có sự đồng nhất có cảm giác giả giả
    Cái chùm lá cây 1 mảng
    Cái khoảng dòng sông 1 mảng
    Dảy núi phía sau 1 mảng
    Chúng hơi rời rạc
    :3 :3 Chào bạn
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Vãi cái lão này , nhìn stock thấy mà khiếp ...
    Nhìn ảnh chưa thấy ấn tượng , 1 phần là do các chủ thể còn rời rạc , 1 phần nữa là blend màu chưa đạt .
    Nhưng mình hiểu hoàn cảnh ra đời của tác phẩm này , bác hoàn toàn không có thời gian và đầu óc thật thoải mái để bắt tay vào làm nó nên qua tấm này chưa thể đánh giá quá vội vàng kĩ năng của tác giả .
    Hóng tác phẩm sau vậy :)
  4. Tran Duy An

Tran Duy An Thành viên cấp 2

Buc nay Blend mau co nao cung ko dep dc,no nhu la mot buc tranh 4 mua vay ban
    mystery8973 thích bài viết này
  5. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Bóng tàu gần tòa tháp => có thể so sánh chiều cao.
    QUan sát thấy chiều cao tàu (trừ cột buồm)= 1/4 chiều cao tòa tháp.
    Ta có chiều cao người phụ nữ = 1/4 chiều cao tòa tháp => Chiều cao người phụ nữ = chiều cao của con tàu. Con tàu này thấp lắm cũng phải 15 mét.
    => Người phụ nữ cao khoảng 15 mét (chưa kể cái cẳng chân).

Có thể accord theo tấm này mà tính ra chiều cao người phụ nữ:
    Chiếc colonial ship:

Quan sát dưới chân người phụ nữ. Nước đến đầu gối.
    Cá heo dài khoảng 2 mét rưỡi. Phần đầu đến ngực cá heo khoảng 20 cm mét + cá heo đang đứng thẳng dưới mặt nước (phần bờ cát trắng có thể nhìn thấy bằng mắt thường) => Người phụ nữ có đôi cẳng chân dài nhất thế giới.
    Cũng phải hơn 2 mét + 15 mét chiều cao => 17 mét.

Cá heo nhảy lên sai logic. chúng cần bắt trớn mới có thể nhảy được cao như vậy.

Đầu người phụ nữ cháy nắng mà không biết ánh sáng đến từ đâu. Và cũng không đổ bóng tối.

Có bóng sáng phản chiếu dưới nước không rõ ràng.

Xa xa, trên đầu con ngựa có 1 người đang đứng, bóng thì có mà chẳng biết ánh sáng đến từ đâu đập ra cái bóng tối đến như vậy.

Xem lại lớp cắt ở bờ biển. Phần trên lớp cắt là lớp cỏ chạy xuống gần đến nước biển.

QUan sát 2 cái cây có khoảng cách, cây blur mờ và cây rõ ràng. Xét thấy 2 cây này mặc dù ở khoảng cách xa nhau, nhưng lại có cùng kích cỡ. Có thể thấy rằng, đó là cây clone lại từ cây cũ. (Xài stock cho nhiều, cuối cùng lấy cái cây cũ, bó tay).

Về ý nghĩa vẫn chưa rõ ý đồ mà tác giả muốn đem lại cho người xem. Bố cục quá rời rạc, không tập trung vào tiêu đề được nói đến.

Tay nghề khá (ở một số điểm), nhưng quá lạm dụng stock, đừng nghĩ càng nhiều stock thì tác phẩm càng đẹp, càng có ý nghĩa.

graphic: 8,5
    Về ý tưởng: cũ, 6.
    mon2409, Sukoi, duyphoto5 người khác thích bài viết này.
  6. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

^:)^ Lạy hồn tư duy logic của anh Crz
    Crz thích bài viết này
  7. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

Crz vâg lại là thím =)) bá vl

mình có lời khen cho bạn là bạn sử dụng rất nhiều stock :)) còn tác phẩm của bạn thì nhìn vẫn còn rất rời rạc về cắt quá sắc cũng như màu sắc ko hài hòa

mình góp ý nhé, sau cái ngọn màu xanh bạn nên để 1 cái bầu trời thì hơn, tự nhiên bên này đag núi xanh bên kia lại nhảy đâu ra núi tuyết, nhìn vừa ko hợp lí lại giống như bị sai phối cảnh vậy
    Jin Tran, duyphoto, mystery89731 người khác thích bài viết này.
  8. Kanzz.Elf

Kanzz.Elf Thành viên cấp 2

Stock khủng @,@
  9. hieuvuphoto

hieuvuphoto Thành viên cấp 2

khà khà =D>
  10. em_la_ngoc

em_la_ngoc Thành viên cấp 2

vãi cả stock @-)
  11. junolk92

junolk92 Thành viên cấp 1

Crz nhan em ^:)^
  12. vOz_James

vOz_James Thành viên cấp 3

MÌnh tưởng mình dùng nhiều stock rồi, lão này còn bá hơn. :))
    p.s: Thím Crz quá kinh điển! :))
  13. thehung1602

thehung1602 Mới đăng kí

Con chim trên đỉnh ngọn tháp có khi có gấp 3,4 lần 1 con chim đà điểu.
    :D
  14. paradiselove

paradiselove Thành viên cấp 2

@@! mất mấy ngày đây bạn
  15. Thiên Ma

Chẳng lẽ bác không tính đến độ xa gần sao ? :-?
    Nếu cô gái ở cùng 1 vị trí với toà tháp ( đứng gần toà tháp ) thì liệu bác tính chiều cao như thế có phải sai logic không ?
  16. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

Vãi Crz cứ mõi lần đọc cmt của bác là cười :D Thiên Ma nói đúng đó nhìn hình thớt thấy có độ xa gần nên cô gái ngang ngửa tàu là đúng mà bác ,chỉ là thớt thể hiện độ xa gần chưa đạt nên mới bị vậy.
    bong bong mua he người thứ 2 tôn ông Crz là thánh từ nay đổi tên ông lun TCrz :))
    mystery8973, bong bong mua heThiên Ma thích bài viết này.
  17. mystery8973

mystery8973 Thành viên cấp 1

cho phép e update thêm 1 pic ạ :)
  18. Thiên Ma

Nếu cái núi băng là ý đồ của bác thì tại sao lại bỏ đi thế kia ?

Ủng hộ diễn đàn