Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Crz's Manip - part 3

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Crz, 6/7/13.

Lượt xem: 2,795

1. Crz Thành viên cấp 3

...
    ..Cá.., Runningman, mgr5 người khác thích bài viết này.
  2. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Em hóng bức này lâu lắm rồi giờ anh mới tung ra
    Tốt hơn mấy bức trước nhiều lắm ý nghĩ thì em nghe rồi nhưng em vẫn chưa hiểu gì hết :">
    Theo em thì ánh sáng hơi loạn , chiều sâu chưa rỏ :"> hết rồi ợ
    Hẻo Hóm Hĩnh, CrzThiên Ma thích bài viết này.
  3. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

LeeFly, bong bong mua heCrz thích bài viết này.
  4. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

cái thể loại này nói thật ko thể nào hỉu nổi đề nghị thớt dưới hình cho thêm lời giải thích :D
    Crzbong bong mua he thích bài viết này.
  5. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

Nói chung. Bố cục của bức ảnh gồm 3 phần. Con người, cuộc sống, và nghệ thuật.
    :"> Em nhìn hoài vẫn ko hiểu
    Crz thích bài viết này
  6. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Mình sẽ giải thích 50%, còn 50% còn lại, các bạn phải tự hiểu. (người có tâm trạng chung sẽ hiểu nhanh, và rất rõ ràng).

Con quái vật khổng lồ, chính là cuộc sống, đôi chân vững chắc của nó là thời gian. Đôi mắt đỏ là sự độc ác, vô tình và tàn nhẫn, tiến tới, mặc cho mọi thứ có như thế nào đi nữa, nó vẫn tiến tới. Dẫm nát mọi thứ. Bạn không thể ngăn thời gian hay làm nó chạy ngược lại, ey ?

Những quả trứng, là những thứ tích cực (trứng sáng, trứng không tỳ vết) do "cuộc sống" - con quái vật mang lại cho bạn. Đương nhiên, cũng có những thứ tiêu cực (trứng đen, thối nát, đục ruỗng...) mà bạn cũng phải chấp nhận cùng.

Bong bóng, màu sắc là "nghệ thuật", là lối sống, là do chính con người bạn cùng con quái vật - cuộc sống tạo ra. Và chúng luôn bị bỏ lại ngoài sau, bởi thời gian và cũng bởi cuộc sống của bạn.

Còn nhân vật ngồi ở sau lưng con quái vật. Là một kẻ ngoái về sau lưng, LUÔN nhìn lại những gì mà "nó" đã tạo ra, cùng với con quái vật - cuộc sống.

Vương vấn, hối tiếc, đau khổ. "Nó" biết mình đang ngồi ở đâu. Trên lưng 1 con quái vật, và "Nó" biết là con quái vật này sẽ không bao giờ đi lùi. "Nó" không có sự chọn lựa.

"Nó" không ai khác, chính là bạn.
    arc_vova, Runningman, LeeFly2 người khác thích bài viết này.
  7. duyphoto

duyphoto Thành viên cấp 2

bắt đầu tham gia VDS tới giờ nói thật chứ bác đúng là bác có 1 cái đầu trừu tượng kinh khủng thật.ai psot bài lên e đều hiểu ko ít thì nhìu còn của bác thì em chịu ^:)^ .riêng có cái này rất kết bác : bác góp ý tác phẩm rất nhiệt tình và chi tiết và cả chuẩn nữa ,thể loại này ko thể thíu người như bác đc ,thay mặt tập đoàn maniper cảm ơn bác :x
    bong bong mua he, CrzLeeFly thích bài viết này.
  8. LeeFly

LeeFly Thành viên cấp 2

Crz rất đau đầu mới hiểu đc hết :)
    Crz thích bài viết này
  9. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Đẹp và rất trừu tượng bác ạ.
    ^:)^
    Crz thích bài viết này
  10. Hutaz Nguyễn

Hutaz Nguyễn Thành viên cấp 2

Anh ko giải thích thì em cũng ko hiểu được, trừu tượng quá