Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Crz's Manip

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Crz, 27/4/13.

Lượt xem: 7,395

1. NguyenDu

NguyenDu Thành viên cấp 2

trìu tượng quá à
    Crz thích bài viết này
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Ờ , tại thấy mấy bác nói chuyện hơi nghiêm túc quá nên mình hiểu lầm , ko có thì thôi vậy ha , sorry :">:">
    Crz thích bài viết này
  3. vsea

vsea Thành viên cấp 3

@Slumberou : ồ, thank bác :))
    @Thiên Ma : không theo trường phải gì cả, trường phái hứng lên thì làm :-" đặc biệt trường phái này rất lười =))
    Crz : 2 trang đầu tiên đưa bạn là nhiều nhất đấy, tuy nhiên search của trang hơi bị sida tí :))
    Search thử tên cái ra luôn mà, sao lại search không ra :)) bạn muốn xem thì có thể vào đây, có phần lớn các tác phẩm của mình http://www.worth1000.com/artists/vsea123/portfolio/1. Đồng thời vào trang này bạn nên xem các họa sĩ khác, chắc chắn sẽ có nhiều ấn tượng sâu sắc :)) http://www.worth1000.com/galleries
    SlumberousCrz thích bài viết này.
  4. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Update lần 4. Comment please !
    Slumberous thích bài viết này
  5. Slumberous

Slumberous Thành viên cấp 2

Chuẩn bị đi ngủ rồi mà hay sao mò vô lần nữa, thấy. Duyên nợ gì không biết :))
    Tấm Trái tim bỏ hoang ghép tim vs tường khá thật, còn 2 người đang đi chân ảo, hiệu ứng tốc độ cũng ảo. Hình này tương đối dễ hiểu, đỡ hại não hơn mấy hình trước >:) Những con người lý trí đi ngang trái tim bị bỏ hoang [có cây đàn làm nghĩ tới hình ảnh 1 người hát rong] Fix 2 hình người là ổn.
    Vậy nhé. Đi ngủ I-)
    vsea Bác không có ý định post hình trên 4rum àh :) Có gì viết tut cho mọi người học hỏi, tấm Cycle of Time chẳng hạn, ấn tượng lắm.
    Crz thích bài viết này
  6. Kita Gà

Kita Gà Thành viên cấp 1

đẹp quá
    em thích thể loại này nhưng mà chưa đủ trình độ ^^!
    Crz thích bài viết này
  7. Crz

Crz Thành viên cấp 3

8. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Cho xin mấy phút chém chuối cuối tuần 8->
    Chém gì bây giờ 8-> đầu tiên là thấy bạn chọn stock chuẩn rồi, nét căng 8-> ý tưởng không có gì phải bàn. Về bố cục thì nên sửa lại chút xíu :D cái thấy đầu tiên là bức này đều quá, tim ở giữa, 2 người 2 bên. Điểm nhấn chưa rõ lắm. Ý kiến của mềnh là ... cho thêm người và tăng thêm độ blur, vd bức này

Tiếp theo là không gian có hơi hẹp, có lẽ nguyên nhân chính là cái vỉa hè, cái vỉa hè chạy dọc một đường song song cạnh đáy cũng khá bắt mắt :> nếu thêm người rồi cho một vài người ở phía trước mờ làm tiền cảnh sẽ tạo thêm cảm giác không gian sâu hơn.
    Còn lại là ý kiến đóng góp lặt vặt theo sở thích cá nhân :"> : thêm quần áo cho trái tim, những poster, tranh trên tường, một con chó nằm cạnh ... .... để thêm câu truyện cho bức tranh :)) dạ, xin hết.

@Slumberous :
    À à, mềnh có ý định post, nhưng là khi nào tranh đủ bộ, hoàn thiện hơn :D Còn tutorial thì mềnh không có dự kiến :D
    SlumberousCrz thích bài viết này.
  9. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Hiểu ý bạn vsea. Thật ra, mình định làm nó cô đơn 1 chút. Nghĩa là không có 2 người ... não luôn. Nhưng nghĩ lại thấy hơi thiếu thiếu. Dù sao cũng cảm ơn.

p/s: Khá thích cái khoảng quần áo cho trái tim, cả con chó, poster ....
    vseaSlumberous thích bài viết này.
  10. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

sax' đã xem hết những bức hình của bạn .... =.='' phải công nhận là gato với cái lối suy nghĩ của chủ thớt nhé ....... Có sức tưởng tượng phong phú thật:3 :3
    Crz thích bài viết này
  11. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Hi, vừa update kích cỡ. Có cả ảnh gốc.
    bong bong mua he lúc mình đang làm những progresses này, Cha mình tình cờ đi ngang nhìn thấy, ông ấy bảo rằng mình điên khùng đó chứ.
  12. bong bong mua he

bong bong mua he Thành viên cấp 3

yes.... that's right . Làm mấy cái này người có tư duy bình thường họ ko có làm .... Họ nói : " nhảm nhí " nhưng . Mình thích mấy cái tư duy như vậy càng có su hướng manip điên rồ, biến thái càng thích. i like kịt:3 :3
    Crz thích bài viết này
  13. Slumberous

Không điên thì là tỉnh àh :)) Phải nói bác Crz quá điên, papa mình mà thấy chắc cũng kêu vậy, mà có sao, cư xử ngoài thực tế đừng dị quá là được. Lưu ý các bệnh về tâm thần nếu chìm đắm quá. Nghệ thuật thì điên tỉnh tùy ý.
    Crz thích bài viết này
  14. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Crz
    vsea
    Slumberous
    Đã lập page Việt Manipulation trên face nhưng chưa công bố trên VDS , hy vọng sau đợt công bố này sẽ được mấy bác ủng hộ và cùng nhau xây dựng :D
    vsea, SlumberousCrz thích bài viết này.
  15. TVH_148

TVH_148 Mới đăng kí

Ý nghĩa :x
    Crz thích bài viết này
  16. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Slumberous :Mình sẽ coi đó là 1 lời khen. XD
    Thiên Ma: Chậc, Manip là tập hợp tất cả các kỹ năng, từ khả năng nhìn nhận nghệ thuật cho đến khéo tay sử dụng photoshop. Mãi đến giờ mới lập page, quả là hơi trễ. Dù sao muộn còn hơn không. CHắc chắn là mình sẽ ủng hộ page tới cùng, nới rộng địa bàn của anh em Manip. :D

TVH_148 Ý nghĩa bức nào nhóc ?
    SlumberousThiên Ma thích bài viết này.
  17. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

thật sự đây là những bức ảnh rất tuyệt... rất sáng tạo :-bd
    Crz thích bài viết này
  18. Slumberous

Lập rồi à? Lười lên Fb nên chẳng biết. Phải lên like liền mới đc, rồi chuẩn bị tung hàng thôi :)) Àh thế bác Thiên Ma đã tìm lại đc cảm hứng sáng tạo chưa? Hay đã âm thầm làm xong 1 bộ series rồi, đang chờ thời cơ là show đấy? <:-P
    Crz thích bài viết này
  19. TVH_148

TVH_148 Mới đăng kí

#1 #2 #4 :D
  20. cello

cello Thành viên cấp 2

bạn có ý tưởng,khả năng PTS khá,nhưng diễn hơi "tục".ko phải mình nói về tục tĩu mà tổng thể là tác phẩm siêu thực nhưng từng phần thì chưa thoát khỏi cái tả thực ! nhận xét riêng.có thể do ko hiểu ý đồ của bạn :D
    Crz thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn