Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Manip đầu tay, các bác cứ việc gạch đá

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Chó Tàng Hình, 28/5/14.

Lượt xem: 4,022

1. Chó Tàng Hình Mới đăng kí

Đây là manip đầu tiên của em làm, có gì chưa ổn các bác cứ việc gạch đá để em tiến bộ hơn. Xin cảm ơn ạ!! :D

...
  2. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Manip ???????
  3. marion

marion Thành viên cấp 2

ùm manip đó
    lifecdviethq thích bài viết này.
  4. Chó Tàng Hình

Chó Tàng Hình Mới đăng kí

nó ko phải manip ạ? :(
  5. Wu Kong

Wu Kong Thành viên cấp 2

Manip ở đâu ?
    ZinP thích bài viết này
  6. ZinP

ZinP Thành viên cấp 3

Thật sự đây là một tác phẩm đỉnh cao của nghệ thuật manip :((
    viethq thích bài viết này
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ánh sáng tệ hại! Độ tương phản thì quá kém!!!! Mặt trăng thì méo mó và rất nhiều lỗi nữa. Đây là một tác phẩm manip quá tuyệt vời /:)
    Chó Tàng HìnhA3ersxSOnes thích bài viết này.
  8. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

đây đơn giản là cắt ghép và ném vào,nhưng cắt ghép lại có phần cẩu thả, bạn ko đưa stock nhưng người xem dễ dàng nhận ra bạn đã sử dụng những cái j, đổ bóng thì sai ... nói chung mình thấy nó là 1 mớ hình lộn xộn :D
  9. viethq

viethq Thành viên cấp 2

Ăn cắp của ng khác, cắt hình mình bỏ vào là manip hả anh em ???
  10. viethq

viethq Thành viên cấp 2

Thớt tham khảo thêm cái gì gọi là manip nha.
  11. Chó Tàng Hình

Chó Tàng Hình Mới đăng kí

em mới tập tành pts đc vài ngày đây, đc thêm thằng anh bảo là manip đơn giản chỉ là ghép chi tiết của nhiều bức ảnh vào thành 1 tấm thôi nên em cũng tưởng vậy. Em cũng vừa google search và biết manip nó thưjc sự là cái gì. Xin lỗi vì làm mất thời gian của nhiều người. Còn tấm này là em làm theo 1 tut ở diễn đàn nào đó (quên mất r)
  12. viethq

viethq Thành viên cấp 2

Mới tập Ps dc vài ngày đòi làm manipulation ??????
    Dạo này thanh niên ngông cuồng thật ... Bó tay
  13. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

thì cứ làm, cứ post mọi người chê bai nhiều lại rút ra nhiều kinh nghiệm chứ sao,bản thận mình chưa dám làm manip vì nó ko hề đơn giản :))
  14. daicabk

daicabk Thành viên cấp 2

mình cũng chưa dám làm manip :)
  15. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Mới xem một topic của bác Địa Ngục Máu kĩ thuật cũng như ý tưởng khá tốt. Nhưng người ta chỉ khiêm tốn gọi là ghép ảnh thôi bạn à. :D
  16. vsea

vsea Thành viên cấp 3

Chẳng biết ai ngông cuồng, mấy cậu tự coi mình là biết manip rồi ném đá newbie hay là newbie mới tập xin nhận xét.
    daicabk thích bài viết này
  17. viethq

viethq Thành viên cấp 2

18. TPaine

TPaine Thành viên cấp 2

Hic, bạn đó ghi rõ là mới tập thì các bạn góp ý nhẹ nhàng thôi. Mình nghĩ đó cũng xem là manip nhưng ở cấp độ thấp vậy thôi, rồi từ từ lên tay. Các bạn góp ý nặng quá newbie nào dám đăng nữa. Như mìh nè, mới định đăng rồi lại thôi :-s
  19. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Lịch sự tí đê mn. Người ta đang học hỏi làm gì mà cứ phải như thế. Giỏi rồi thì cần gì mn nhận xét [-([-([-(
  20. caphenhiepanh

caphenhiepanh Thành viên cấp 1

các bác ném đá thớt tội nghiệp zị ^^
    chỉ là trưng ra để lấy thêm kinh nghiệm thui mà
    thớt cứ kiên trì , đừng nản sớm , phiêu mạnh lên có ngày sẽ hoàn thiện hơn thui , quan trọng nhất là ý tưởng trong manip , thớt cân nhắc cái đó cho kĩ , còn kĩ thuật thì dễ học hơn , hoặc ý tưởng hay thì kĩ thuật có sứt mẻ tí cũng dễ thông cảm hơn là điều ngược lại
    chúc thớt sớm thành công :D

Ủng hộ diễn đàn