Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip đầu tay] Mọi người góp ý với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi arringuyen, 15/12/13.

Lượt xem: 7,014

1. disay

disay Mới đăng kí

có bác nào biết làm cho viền mắt đậm và rõ nét hơn không?
  2. Huỳnh Sliver

Huỳnh Sliver Mới đăng kí

3. superlouuuu

superlouuuu Thành viên cấp 1

chưa gì đã ban chủ thớt :| có quá đáng lắm k nhỉ..

anw, bài đẹp :)
  4. lenhuthanhvn

lenhuthanhvn Thành viên cấp 3

Banned mà còn đưa lên FB là sao ad?
  5. Nhóc Kang Lùn

Nhóc Kang Lùn Thành viên cấp 1

thớt cho e mượn đặt avar fb hén :D
    đẹp :x
  6. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Chủ diễn đàng mà cũng nghỉ như các bác vậy cũng đỡ cho các thành viên mới, những thành viên mới vào diễn đàng cho dù có đọc nội quy cũng khó tránh khỏi những lỗi nhỏ, những lỗi đó nên nhắc nhở để các thành viên mới rút kinh nghiệm nếu lặp lại thường xuyên thì có thể baned đằng này chỉ một lỗi nhỏ mà baned thì không đáng. Mình lần trước cũng vào diễn đàng, cũng đọc nội quy rất kỷ lên được thành viên cấp 1 rồi mà sơ ý xíu cũng bị baned mình cảm thấy thất vọng vô cùng.
  7. Star

Star Thành viên cấp 2

nice work :D
  8. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Vãi cả đầu tay, ý tưởng quá tuyệt, còn về kỹ thuật dù chưa hoàn hảo 100% nhưng chắc có học pts nghiêm chỉnh thì nửa năm chưa chắc mình đã làm đc như thế.
    P/s: thớt bị ban 3 ngày, quá nhọ :D
  9. Lee Sang

Lee Sang Mới đăng kí

Tự nhiên bị ban. Đúng là quá đáng.
  10. Nam tz

Nam tz Thành viên cấp 2

Không biết mod nào ban, nhưng quả thực như thế là quá khắt khe đối với thành viên mới.
    Bảo không viết có dấu nghe còn chấp nhận dc, chứ lỗi "không viết hoa chữ cái đầu tiên", xin lỗi, bạn là giáo viên của nó à?
    Lee Sang thích bài viết này
  11. sunnykt

sunnykt Thành viên cấp 1

làm luật gắt gao với newbie là dễ mất lòng lắm đó nghe.. Xin tut đi bạn ơi ^^
  12. Gấu Chúa

Gấu Chúa Mới đăng kí

Ý tưởng tuyệt quá <3
  13. Long Lém Lỉnh

Long Lém Lỉnh Thành viên cấp 1

Rất ấn tượng! Khi nào ra tù làm cái TUT nhé thớt! :P
  14. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nam tz
    Thử làm admin một diễn đàn xem cảm giác thế nào, biết bao nhiêu việc nhỏ nhặt cần phải xử lí nhắc nhở.
    Ví như trường hợp này, 1 người mắc lỗi có thể ko sao , 2 người cũng ko sao, nhưng 10 người thì sao, 100 người thì sao...???
    Luật ko nghiêm có mà loạn cả lên. Hãy tự đặt mình vào trường hợp của người khác để dễ so sánh bạn à !
    darkghost thích bài viết này
  15. darkghost

darkghost Thành viên cấp 2

Thiên Ma mình cũng là staff nhiều forum, nhưng luật nghiêm khắc như ở vds thì chắc chỉ có 1. Thiết nghĩ nên có các cấp warning (gắn thẻ vàng vào account) trước khi bị ban. Tất nhiên đó là suy nghĩ cá nhân mình thôi, còn ở bầu thì tròn, ở ống thì dài. Ta sống ở đâu phải theo luật ở đó thôi :)
    Thiên Ma thích bài viết này
  16. Chỉ là chữ cái đầu thôi mà
  17. Nam tz

Nam tz Thành viên cấp 2

@Thiên Ma: Mình từng làm quản trị của 1 forum về game rồi, nên mình hiểu các vấn đề mà bạn đang nói. Nhưng cách giải quyết của 4rum mình đưa ra là nếu lỗi không quá lớn, như lỗi này hoặc viết không dấu (cỡ 4 5 dòng trở xuống) thì sửa lại người ta rồi ghi thêm 1 dòng cảnh cáo đỏ phía dưới. Sau vài lần sẽ tiến hành gắn thẻ vàng, ban các kiểu ... Hoặc có thể do 4rum mình làm về game, nên độ tuổi người sử dụng còn rất trẻ, lắm trẻ trâu, nên phải mềm mỏng với chúng nó, kẻo điên lên reg nick lung tung spam phá diễn đàn -_-
    Nếu vi phạm lần đầu tiên mà đã đưa mức kỉ luật quá nặng thì người ta sẽ không bao giờ muốn quay lại lần thứ 2, cho dù 4rum có lớn cỡ nào đi nữa.
    Còn tất nhiên, bạn là người quản trị diễn đàn này, bạn có quyền hành yêu cầu tất cả thành viên phải nghe theo.
    Chỉnh sửa lần cuối: 19/12/13
    Ngọc Anh Nguyễn thích bài viết này
  18. Ngọc Anh Nguyễn

Ngọc Anh Nguyễn Thành viên cấp 2

Vào một diễn đàng mà có sự ổn định và tôn trọng lẫn nhau thì không ai không muốn, mình biết các bạn admin quảng lý diễn đàng cũng rất khổ sở và vất vả, mình tôn trọng và đánh giá cao điều đó nhưng cái gì cũng vừa phải khắc khe quá lại không tốt, lại phản tác dụng.
  19. Khoi Le

Khoi Le Phụ trách nhiếp ảnh

Like cho ý tưởng và kỹ thuật, mình ko dùng từ khá mà khẳng định là đẹp :D
  20. PioHâm

PioHâm Thành viên cấp 1

Ở hai khóe mắt còn mở :-? Làm thêm sắc nét thêm thì quá đẹp :> Mà lần đầu thế này là khá ổn :x

Ủng hộ diễn đàn