Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Manip ] Đồi Vệ Nữ . ( Ngọn đồi có mắt )

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Thiên Ma, 2/12/12.

Lượt xem: 7,992

1. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Những dạng '' anh hùng bàn phím '' như bác mình gặp cũng ko ít , có giỏi thì phang 1 tác phẩm nào đó lên để bị chém đi , toàn giỏi bình loạn tào lao ...
    hoa_ki_longSắc Hoa Tigôn thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Đặc biệt ở chỗ dám post lên nhận gạch , còn hơn rút đầu như rùa bác ạ ...
    Sắc Hoa Tigôn thích bài viết này
  3. Hercules97

Hercules97 Thành viên cấp 2

bác làm trên lap của bạn mà có đủ time kiếm stock, cắt ghép,... like tinh thần của bác :like:
  4. Thuong Koi

Thuong Koi Thành viên cấp 2

where is the Mắt =)))))))))))))
  5. tieuquayhp

tieuquayhp Thành viên cấp 2

Con rắn, để vào đó có ý nghĩa gì vậy bạn, mình không hiểu @@!
  6. Nguyễn Hiếu

Nguyễn Hiếu Thành viên cấp 2

Người ta nhận xét lại đi nói thế là sao hả anh :-B. Ca sĩ hát hay hát dở cũng phải tôn trọng nhận xét của người nghe và người thưởng thức, chả nhẽ bị chê hát không hay lại bảo "Giỏi thì hát đi" à ?^:)^
    chuot406 thích bài viết này
  7. Thiên Ma

Nếu là người dám làm , dám chấp nhận thì mình rất hoan nghênh mọi lời nhận xét của người ấy , nhưng đốii với những kẻ chỉ giỏi '' múa bàn phím '' thì lại khác . =))
  8. Nguyễn Hiếu

Nguyễn Hiếu Thành viên cấp 2

Thế anh dựa vào đâu bảo người ta không dám làm không dám nhận hay là múa bàn phím @@. Đơn giản là vào topic và nhận xét 1 bức manip thôi thì có gì anh phải lôi mấy thứ định nghĩa đấy ra, họ có nói là họ làm được đẹp hơn à, hay khoác lác cái gì ?
    P/S: Thôi nói nữa lại thành cãi nhau, nếu người ta nhận xét tý đó mà anh đã "xù lông" lên như vậy rồi thì em ghi nhớ tên anh và có lần sau thì cũng tránh ra vậy.
    Thịnh Zombie thích bài viết này
  9. Thiên Ma

Tuy mình tham gia Rum cũng chưa lâu nhưng mình có thể biết ai dám làm còn ai chỉ giỏi múa mồm , vậy thôi , mình có nói người nào làm đẹp hơn mình đâu , và mình cũng có là dân chuyên gì đâu , mình chỉ thích những người dũng cảm , còn hạng rùa rút đầu thì xin miễn ...
  10. hoa_ki_long

hoa_ki_long Thành viên cấp 3

Lần nào xem hình của bác DX em cũng chảy hết cả máu mũi.... mod sexy ko nói nhưng ko hiểu sao bác luôn chọn gam màu rất sexy :like:
  11. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

chẳng thấy nghệ thuật ở đâu. chỉ thấy zú sệ. cơ mà thế này thì chỉ là cắt ghép chứ "manip-đồi vệ nữ có con mắt" cái mia gì. thần vệ nữ muh khuôn mặt , thân hình đều toát lên 1 vẽ gợi dục, nhìn vào chẳng thấy tình yêu, sắc đẹp thánh thiện gì cả.
    Gái mà mắt nhắm nhắm, miệng khép hờ, lưng cong cong uốn éo thêm con rắn trườn trườn bò bò là thấy đầy ma quái roài [-(
  12. pitlamgi

pitlamgi Banned

13. Thiên Ma

Ủa , mình có nói là tác phẩm rất nghệ thuật , rất thánh thiện hồi nào đâu ta , xem lại cách ăn nói của bạn đi nha .
  14. Thịnh Zombie

Thịnh Zombie Thành viên cấp 3

Khi bạn post tác phẩm lên thì có khen, có chê. Người này thấy đẹp nhưng người khác thấy không ổn. Nếu khen mà bác cho là nhận xét có chuyên môn, còn chê là nhận xét tào lao thì đúng là khó hiểu.

Bác nói mình dạng này dạng kia, anh hùng bàn phím này nọ. Mình chỉ thấy sao nói vậy. Màu sắc không ổn, chỉ là cắt ghép rồi chuyển màu, chưa ăn nhập nhau gì. Chả lẽ nói ra suy nghĩ của mình là tào lao.

Còn nói về khoản chém gió cho vừa lòng tác giả, thì để mình chém cho 1 bài
    chuot406 thích bài viết này
  15. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

=)) ô ô thế là còn bé mà đi xem cái hình này là ko đc rồi nhé

Đẹp lắm chủ pic ạ ^^. 18+ đúng hơn :P
  16. Thiên Ma

Tự hiểu thôi , ko tranh cãi nữa . Tại sao mình ko nóii người khác mà chỉ nói bác , suy nghĩ đi .
  17. Thịnh Zombie

Nhìn vào tác phẩm, mình quá đỗi ngạc nhiên bởi sự hoàn mỹ mà nó đem lại cho cảm xúc của người xem. Mình có thể khẳng định đây là một trong những tác phẩm đậm chất nghệ thuật nhất mà mình từng chiêm ngưỡng. Quả là một niềm hạnh phúc, một niềm vinh dự lớn lao. Mới đầu nhìn lướt qua, mọi thứ chưa thật sự hoàn hảo, nhưng khi đặt dưới ống kính của một người tìm hiểu nghệ thuật mà bình luận, thì đây đúng là một tác phẩm kinh điển.

Tác phẩm đầy tính sống động, từ sự uyển chuyển của con mãng xà, từ cái uốn éo gợi tình của cô thiếu nữ U30, những màu sắc, những chuyển động mà tác phẩm mang lại thật sự ảo diệu vô cùng, nó đem đến một nguồn cảm hứng vô tận cho người xem., khiến ta không thể rời mắt khỏi màn hình. Dường như tác phẩm muốn vượt lên mọi khuân khổ của một tác phẩm maip bình thường, muốn tạo cho mình một lối đi mới, một con đường mới cho các tác phẩm mainp sau này. Điều đó cũng thể hiện sức sáng tạo vô bờ bến của tác giả.

Các bạn có thể thấy, thân hình cô gái lõa thể, nhìn tuy dung tục nhưng thực sự nó lại là điều giá trị nhất, ý nghĩa nhất mà bức tranh mang lại. Nó đem đến cho chúng ta một giá trị nhân văn vô cùng lớn lao, thức tỉnh sự suy đồi trong nhận thức, trong cách nhìn, trong cách cảm nhận của những người trẻ, đặc biệt là các nam thanh niên. Ngắm cô gái khỏa thân mà ta cảm thấy thực sự nghệ thuật, không sợ sệt xung quanh, quả là nó đã giúp chúng ta vượt qua những định kiến về đạo đức xem ảnh nude mà xã hội vẫn trói buộc bấy lâu nay.

Đặc biệt, đôi mắt của con mãng xà cũng giống như người ngồi trước màn hình, đang nhìn chằm chằm vào cô gái, không chỉ đem đến một ý nghĩa về sự bốc cháy trong suy nghĩ, mà còn cho thấy khát khao vươn lên, khát khao vươn tới sở hữu cái đẹp, hay lớn lao hơn là khát khao chinh phục những đỉnh cao trong cuộc sống. Khát vọng tuổi trẻ, sự bùng cháy trong nhiệt huyết đã được tác giả thể hiện chỉ thông qua hướng nhìn của con mãng xà, chi tiết nhỏ đem lại giá trị lớn.

Quả thật là thiên tài.
    chuot406, llivillr.kun, TylerKid2 người khác thích bài viết này.
  18. Thịnh Zombie

:"> Đời, về cơ bản là buồn
  19. Thiên Ma

Vãi cái mồm =))
  20. Thiên Ma

Những nhận xét của bác thì mình rất thích , còn những '' anh hùng '' như trên thì ... =))

Ủng hộ diễn đàn