Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Fierce + Candy field

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi JadePhung, 19/11/13.

Lượt xem: 2,479

1. JadePhung Mới đăng kí

:D mình lọ mọ manip cũng lâu rồi, nhưng mà giờ mới làm được vài cái nhìn cho tử tế, đăng lên đây các bác chém nhẹ tay thôi nha :D

Stock: drive.google.com/file/d/0B0RrEwj6IxrbZjJROVRDTWtIVE0/edit?usp=sharing

Stock: google

...
    CaoChiNhan, Hẻo Hóm Hĩnh, nhtra2 người khác thích bài viết này.
  2. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

đầu tiên bạn phải tìm stock " chất lượng "
    pic 1: chất lượng của con thuyền và biển quá khác biêt, con thuyền thì quá nét....
    mình nghĩ là bạn nên để con thuyền ẩn sau làn sóng thì hơn
    Lửa bạn cắt hơi vô duyên, ko nên cắt kiểu như vậy
    P/s: Nên chú ý về chi tiết khi làm việc với nước ( bọt nước ) và Lửa, càng chi tiết càng đẹp :)
  3. JadePhung

JadePhung Mới đăng kí

hmm mình k rõ lắm cách tách bọt nước như thế nào. cái này mình thử rất nhiều nhưng chưa tìm ra cách nào khả thi lắm. Lửa thì mình dùng brush vẽ vào chứ cũng k phải cắt :P bạn có suggest stock nào k? mình dùng deviant art và gg khá nhiều. Shuttle thì k free nên chịu
  4. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

JadePhung bọt nc thì bạn dùng brush, còn lửa thì nên cắt ghép từ stock, mình thấy brush chất lượng thường rất kém và ko đc như mong muốn
  5. JadePhung

JadePhung Mới đăng kí

có những stock nào ngoài deviantart k nhỉ? mà down ảnh free ấy bạn?
  6. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

2 yếu tố nước và lửa là 2 yếu tố rất khó chịu trong manip nên nếu bạn chưa tìm hiểu kỹ nó thì nên hạn chế dùng, ánh sáng từ lửa chưa ấn tượng , và đúng là lửa có phần hơi kỳ vì tại sao 1 con rồng như thế phóng lên mặt nước chỉ để phun lửa? Nó phun cái gì? Nếu bạn làm thêm 1 con tàu bị cháy trong đám lửa thì sẽ hợp lý hơn nhưng con quái như thế thì cũng chẳng cần đến lửa đề đánh 1 con tàu nên yếu tố lửa hơi bị thừa, thay vào đó mình nghĩ sấm sét và mưa sẽ hợp hơn nhưng làm mưa trên biển thì thực sự rất là cay đắng. :)
    JadePhung thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn