Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Galaxy Girl - Tác phẩm đầu tay về thể loại Manip

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi HeirTalent Nguyễn, 11/3/14.

Lượt xem: 2,344

1. HeirTalent Nguyễn Thành viên cấp 2

Đây là lần đầu tiên mình post bài trên vietdesigner.net, do mình cũng ngại up ^^! , đây cũng là sản phẩm đầu tay của mình về thể loại Manip, vì là lần đầu nên sẽ không tránh khỏi thiếu sót , mong các anh các chị chém nhè nhẹ để em rút kinh nghiệm, đừng thẳng tay quá em không dám up nữa ạ ^^!
    :-ss:-ss:-ss
    Mình sử dụng các Stock này:

và đây là Sản phẩm @-)@-)@-)@-)@-)

...
    nhtraThiên Ma thích bài viết này.
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Cái vạt váy hơi cứng một tý, bác dùng warp uốn cong nó cho nó mềm đi một tý, đường chân trời tô màu đỏ lên vì phản xạ nền trời chứ k thể xanh như thế được. Bóng váy hắt lên chân của mẫu cũng chưa có. Toàn bộ mẫu phải tối và sáng ở viền vì theo hướng sáng này là ngược sáng nhé bác
    dangthutrangHeirTalent Nguyễn thích bài viết này.
  3. HeirTalent Nguyễn

HeirTalent Nguyễn Thành viên cấp 2

lenm oh cảm ơn bác, cơ mà mình làm vùng trời là đang ngoài vũ trụ mà bác??? ^^ được rùi mình sẽ tiếp thu cho tác phẩm lần sau
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Nếu là ngoài vũ trụ thì đường chân trời nên có 1 vùng vạch sáng thì ổn hơn đấy bác
    HeirTalent Nguyễn thích bài viết này
  5. HeirTalent Nguyễn

HeirTalent Nguyễn Thành viên cấp 2

như kiểu mặt nước biển là màu xanh , nó chỉ phản chiếu mạnh nhất ở vùng gần ánh sáng nhất. còn đường chân trời mình nghĩ nó khá xa, cứ cho màu xanh là hợp, với manip mình nghĩ là thường thì cho nó phi lí 1 chút mới hấp dẫn ^^, về độ sáng của mẫu mình đã giảm rồi đó @@ mình chỉ ửng sáng phần đầu và vai (nhưng chắc chưa đủ) , chắc lúc do xuất file mình còn tăng lightness , quên sửa ^^!!, váy nó cứng là do mình làm nó đen quá, mất chi tiết nên nó cưng cứng z á ^^! , cảm ơn bạn đã góp ý nha lenm ^^
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn