Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Hình như chết rồi thì phải

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi hoàchay, 6/1/13.

Lượt xem: 2,686

1. hoàchay Thành viên cấp 2

;;) em mới làm một tấm manip - Tuy nó không phải là sở trường của em, vả lại dạo này em hơi tự ti về trình độ xử lý ảnh xuống dốc:((
    Mong các bác nhẹ tay =((

...
    aO_Oa, Thiên Ma, Min_lady2 người khác thích bài viết này.
  2. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Cho da mod tối lại, để sáng quá rồi
    sun_writer thích bài viết này
  3. hoàchay

hoàchay Thành viên cấp 2

có ánh sáng từ trên phả xuống bác nhưng e crop rồi :)
  4. Fly Nguyễn

Mod của bạn thiếu bóng hoặc lệch bóng, phải cho các vùng da của mod có bóng đổ màu đen thì mới đẹp dc
    hoàchay thích bài viết này
  5. hoàchay

hoàchay Thành viên cấp 2

em có làm bóng cho mod.hi. nhưng khuất rồi.e sẽ rút kinh nghiệm
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  6. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Nó chết thật rồi bác à :)) like , màu sắc ấn tượng \m/
  7. hoàchay

hoàchay Thành viên cấp 2

e nghĩ là tử vong rồi. tks nhận xét của bác:))
  8. Minh Quang

Minh Quang Thành viên cấp 3

mod sáng quá đó bạn
  9. Sun

Sun Mới đăng kí

sao ko xử lý mấy cánh hoa hồng rơi trên người mod vậy bác, để vậy ko hay lắm
    RIP em cầm kiếm, bác cho nó vũng máu chảy lênh láng ở dưới cộng thêm lòng mề rơi tứ tung thì còn thảm nữa :))
    hoàchayFly Nguyễn thích bài viết này.
  10. Fly Nguyễn

Ảnh kinh cmn dị rồi mới có lòng mề ở đó =))
    hoàchaysun_writer thích bài viết này.
  11. hoàchay

hoàchay Thành viên cấp 2

có ánh sáng từ trên phả xuống bác. bác góp ý e với
  12. hoàchay

hoàchay Thành viên cấp 2

vâng.e xin tiếp thu. mà thêm lòng dồi tiết canh chắc thành ảnh kinh dị quá bác. bác để ý thấy mod chưa kéo khóa quần đâu:))
  13. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

bóng của thần chết đổ sai rồi bạn. nguồn sáng phải từ sau lưng thì bóng mới đổ thế kia được
  14. hoàchay

hoàchay Thành viên cấp 2

bác chỉ e với nguồn sáng từ trên phả xuống thì hướng bóng như thế nào ạ
  15. ILovePhotoshop

ILovePhotoshop Admin page Vietdesigner.Net

có 1 điều mình mắc cười đó là bạn luôn miệng kêu là có ánh sàng từ trên xuống nên Mod mới sáng vậy :D
    Nhưng ánh sáng của bạn là nó nằm ở hình góc,chứ lúc bạn làm rồi thì bạn đã crop nó mất rồi thì đâu tính nữa,chẳng lẽ lúc bạn đem tác phẩm đi trưng bày,bạn phải kèm theo mãnh giấy là " có ánh sáng phía trên ,nhưng đã đc tác giả xóa đi à " ???
    Mod quá sáng so với cái nền tối của bạn bạn à .Một chút ý kiến riêng góp ý cùng bạn .
  16. hoàchay

hoàchay Thành viên cấp 2

vâng.em xin tiếp thu bác ạ:))
  17. Anh Lam

Anh Lam Thành viên cấp 2

thì bóng sẽ đổ ngắn và nằm sát chân thôi
    trong trường hợp của bạn mình nghĩ bóng thần chết sẽ đổ ra sau bức tường sau lưng một chút và sang bên trái nữa vì còn có ánh sáng từ cửa sổ. chứ đổ tới trước thì không hợp lý
    mình cũng yếu về khoản ánh sáng và đổ bóng này nhưng hình của bạn lỗi rõ quá nên dễ thấy :D
  18. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

nhìn ảo quá :D
  19. namtrung205

namtrung205 Thành viên cấp 1

Góp ý chút nếu bạn làm lại bức này:
    Hướng bóng sai thì ko còn gì để nói rồi(các bác trên nói chuẩn hết rồi mà)+nếu bạn chuyển ra dc nguồn sáng mà đổ bóng như vậy thì mod cũng bị sấp bóng chứ(bóng hắt phải có trên nguời mod chứ nhỉ-cái này mình cũng ko xử lí dc,chỉ biết nêu ra vậy thôi.:D)
    p/s: Bạn xử lí màu đẹp đó:-bd .Và nếu mod chết rồi thì tạo thêm hồn bay lên cho chết hẳn đê...hì hì
  20. hoàchay

hoàchay Thành viên cấp 2

thank bác:)) m xin tiếp thu cho mau lớn

Ủng hộ diễn đàn