Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] : Hoa quả sơn

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi bataulai, 3/10/14.

Lượt xem: 2,379

1. bataulai Thành viên cấp 2

Lần đầu tiên làm Manip mà không dùng tone màu ảm đạm chết chóc :D Thấy sao sao đó, mà không biết vì sao :D

Và đây là Stock :

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 7/10/14
  2. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

Ặc.....Sao kỳ thế này, up lên Forum mình màu hoàn toàn khác. Cũng chính tấm này mình up lên Devianart thấy màu trong và đẹp hơn hẳn (rõ nhất là ở màu dòng suối xanh và váy cô gái) chứ không xám xám thế này.....:(
    Link đây ạ : http://bataulai.deviantart.com/art/The-vegetables-486113336
    Có bác nào biết vì sao không nhỉ ?
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/10/14
  3. huynhtoan.it

huynhtoan.it Thành viên cấp 2

Bạn nhồi nhét nhiều quá
    Mà theo mình phải gọi đây là " rau củ sơn" thì đúng hơn
    arc_vova, Dan Cooper, Cái Bô Trôll2 người khác thích bài viết này.
  4. ngocphandang

ngocphandang Thành viên cấp 1

Thực tình là mình thấy ko đẹp, hix, hay mình ko có mắt thẩm mỹ chăng
  5. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

"hoa" đâu, chỉ thấy "quả" và "núi" :">
    bataulai thích bài viết này
  6. quang130591

quang130591 Mới đăng kí

Nhìn ko hài hoà lắm, mình thì không biết ảnh gốc bạn làm thế nào, nhưng bạn cũng xem lại chế độ màu sắc lúc chỉnh xem sao, vì đưa lên web sẽ khác lúc in :)
  7. designthanh

designthanh Thành viên cấp 2

nhìn sao sao ấy.
  8. bataulai

bataulai Thành viên cấp 2

quang130591 : Thanks bạn, nhưng mình hổng có nói sự khác biệt nhau lúc đưa lên mạng và lúc đi in. Ý mình nói, với cùng 1 tấm này, mình đưa lên Deviantart, hoặc thậm chí mình up lên Facebook (chấp nhận cho nó tự động bị resize lại luôn) thì màu sắc vẫn không thay đổi. Nhưng khi mình up lên VDS (qua upanh.vietdesigner.net) thì nó bị giảm saturation, màu xám lại nhiều, nhìn quá xấu. Cái này cũng lần đầu mình bị thôi nên thấy lạ quá :)
  9. Đế Thích Thiên

Đế Thích Thiên Mới đăng kí

Stock rau củ ko biết hình gốc như thế nào nhưng bạn đưa vô tác phẩm của mình thì lại scale quá đáng, bể hình rồi, cái đó đập vô mắt mình đầu tiên
  10. quang130591

quang130591 Mới đăng kí

ah bạn có xem phần úp ảnh chất lượng của diễn đàn chưa . cái ông phạm hữu dư hôm bữa có đăng mà mình quen là xem chỗ nào rồi
  11. vangoc.rock

vangoc.rock Thành viên cấp 1

trông kì kì quá :))
    mang tính giải trí rất cao :))
  12. Dan Cooper

Dan Cooper Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn