Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Hot & Cold

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi thevu, 8/8/13.

Lượt xem: 7,550

1. vsea

vsea Thành viên cấp 3

thospk : comment cho thấy là "con mắt nghệ thuật" của bạn khá là hạn chế :-s bạn không thấy được lỗi của tác phẩm, và quan trọng hơn là bạn ít xem các tác phẩm của các tác giả khác, cả Việt Nam lẫn nước ngoài.
    Tóm lại là bạn nên chịu khó tìm hiểu hơn.
    Nguyễn Thái, ZET168, Crz2 người khác thích bài viết này.
  2. thevu

thevu Thành viên cấp 1

Bạn thospk thân mến!, tin hay không và cảm nhận như thế nào là tùy ở bạn.
    Mình cũng không có thời gian để lấy tác phẩm của nước ngoài về, đem phô lên đây và nói là do mình làm.
    mình cũng không nhận mình giỏi giang gì, còn rất rất nhiều người đỉnh hơn thế ít nhất là trong diễn đàn này, nhưng thực sự đây là ý tưởng của mình và do tay mình làm ra.
    nếu bạn vẫn còn nghi ngờ thì mình có thể chụp màn hình và cho bạn xem, hoặc bạn có thể tìm bức ảnh này trên mạng do 1 tác giả khác để chứng minh.

Dù sao cũng cảm ơn bạn đã quan tâm! ;)
    Nguyễn Thái thích bài viết này
  3. thevu

thevu Thành viên cấp 1

Về phần bàn chân mình cũng thấy vậy, mình sẽ thử sửa lại xem có ok hơn không, thank các bác nhóe! :D
  4. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Đẹp mà, kỹ thuật chỉ khó phần tạo ánh sáng cho mod thôi chứ mấy stock thì chỉ là cắt ghép thôi mà. Đâu có zì là ko làm đc, là khoe khoang đâu, Nói như bạn thospk thì những pro maniper của VDs như Thiên Ma và Xverson đều khoe khoang hết ak? Còn việc hái ra tiền nhờ manip thì chưa thấy đề cập bao h.
  5. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Facebook của bác là zì thế cho kết bạn zới
  6. thevu

thevu Thành viên cấp 1

CaoChiNhan, cảm ơn bạn, mình đăng trên trang cá nhân của bạn rồi nhóe!
  7. thospk

thospk Thành viên cấp 1

uhm,sr bạn
    có lẽ tầm nhìn mình hạn hẹp, vì lâu rồi mình không chạy theo công nghệ ps, và thật bất ngờ khi mình thấy tất cả dường như là sắp đặt có chủ đích và quan trọng hơn phần ánh sáng hoàn hảo đối với mình, mình làm desig cho phòng lab ngót nghét 10 năm nên cùn tay nghề sáng tạo. lâu lâu bị chửi ngu để khôn ra cũng không sao. :v
  8. thospk

thospk Thành viên cấp 1

mình không phải thành viên bên này, mình chơi bên vnphoto.net thể loại của mình là cưới, déign album cưới, sever tiệc, với phục hồi...kiếm cơm, nên đây là lần đầu thấy thể loại này.... dù sao thì mình cũng bị nhục vì hành động ngu dốt rồi, nên bạn thông cảm. :-ss
  9. thospk

thospk Thành viên cấp 1

và thực sự nể phục bạn, với tinh thần học hỏi, mong bạn chia sẽ cho mình sơ khai phần tút, các lệnh ban dùng tạo hiệu ứng ánh sáng, bộ lọc.v.v.v, để mình mở mang tầm mắt
  10. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

nếu k lầm xóa BG là plugin của bro Hổ Báo :D
    hình như stok bác cho thiếu hình mây thì fải :D hay là bác dùng brush thế :">
  11. thevu

thevu Thành viên cấp 1

V.Q.Mon, sr! mình quên mất stock mây... hì hì =)
  12. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Thằng thospk bị con gì cắn vậy ta :))
    ZET168 thích bài viết này
  13. thevu

thevu Thành viên cấp 1

Còn về phía bạn thospk, mình xin chia sẻ là:
    Đối với ánh sáng mình dùng 2 lần color balance cho model và tảng đá, 1 lần cho màu lửa, và 1 cho màu băng.
    còn về blend thì mình tô màu xanh-tím-da cam rồi sử dụng chế độ softlight.
    còn về cắt phần tóc của mod thì mình dùng các chết độ multiply, softligh,... và dùng layer mask. chứ mình không dùng refind edge để cắt từng sợi tóc. bạn hiểu ý mình chứ?
    còn một số hiệu ứng thế như là các tàn lửa thì mình tự tạo ra và có sử dụng tới motion blur, chắc nói vậy bạn cũng hiểu cách làm rồi :D.
    nói thật là tác phẩm của mình chưa hoàn hoản đển mức có thế viết được tut, nên mình chỉ dám nói qua các điểm chính trong quá trình mình làm thôi.
    cảm ơn bạn!
    nếu bạn vẫn nghi ngờ nữa thì mình xin thua. ok?:D
    Kanzz.ElfV.Q.Mon thích bài viết này.
  14. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

quãng cáo close up lửa băng được nè :))
  15. V.Q.Mon

V.Q.Mon Thành viên cấp 2

thevu may mà mình để ý k thì k bik làm ăn gì vs cái nền :))
    thevu thích bài viết này
  16. thevu

thevu Thành viên cấp 1

Công nhận huy nhõ, làm xong mình cũng thấy giống close up lửa băng :D
  17. huy nhõ

huy nhõ Thành viên cấp 2

thế này quãng cáo ăn khách lắm :)) thevu
  18. thospk

thospk Thành viên cấp 1

thevu vô box manip thì mình tin rồi,
    bạn có thể chia sẽ file psd , làm thể loại này tốt chắc phải kỳ công lắm, mình thì chắc không có time để làm như thế này, mình thường hay lấy mấy tác phẩm manip của TQ về để design mấy ảnh chụp phòng trong studio
  19. vuong quoc

vuong quoc Thành viên cấp 2

Minh cũng giống thospk ... hình như mình có xem tut này bên photoshoptutorial.ws.... bên dó củng có 1 bài như z. nhưng mà lấy stock khuôn mặt cô gái
  20. trongga

trongga Thành viên cấp 2

chất thật

Ủng hộ diễn đàn